Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
VanBao

Nhờ viết hộ lisp

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các anh trong diễn đàn viết hộ em lisp.

Em có 1 bảng đồ địa chính như bản vẽ minh họa.

Em có các thửa phân chiếc -1,-2 như hình. Có cách nào khi em kích vào các thửa -1,-2 sau đó có thể xuất ra như bảng bên cạnh được không ạ.

Em cảm ơn nhiều ạ.

mau.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

E muốn nhờ mấy Anh Chị viết giúp em cái Lisp này đc ko ạ. em hay làm shop mà trong Block ATT của mình Giá trị L= tổng 3 giá trị 250+2158+250. khi mình kéo giản thì tổng này củng thay đổi theo. Anh chị nào có thể giúp em đc ko ạ. em cảm ơn nhiều ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
55 phút trước, robesu đã nói:

E muốn nhờ mấy Anh Chị viết giúp em cái Lisp này đc ko ạ. em hay làm shop mà trong Block ATT của mình Giá trị L= tổng 3 giá trị 250+2158+250. khi mình kéo giản thì tổng này củng thay đổi theo. Anh chị nào có thể giúp em đc ko ạ. em cảm ơn nhiều ạ

Chỉ làm như hình trên thì bạn xài cái block động đó là được rồi. Tham khảo cái block tôi tạo nhé.

DynamicBlock.dwg

Giá trị L sẽ cập nhật khi lưu hoặc nhập lệnh rea

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn. Nhưng Block động chỉ hiệu chỉnh đc 3 giá trị Dim có sẳn thôi bạn ạ. Ý Mình muốn có giá trị L= tổng 3 dim đó ý bạn. bạn giup mình đc ko? tk bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình không hiểu ý bạn.

Nếu chỉ đơn giản là muốn L= Dim1+Dim2+Dim3 thì trong cái block trong file đính kèm ở trên L=tổng 3 dim, khi dùng chuột dê kéo thay đổi chiều dài 3 đường line trên thì L cũng tự thay đổi giá trị (= tổng 3 đoạn line trên) theo. Lưu ý giá trị của L sẽ cập nhật khi bạn lưu hoặc regen all (rea) bản vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay