Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
zinberry

Tham khảo sách nào khi mới bắt đầu học AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

Em là sinh viên năm thứ nhất và đang theo học khoa Xây dựng dân dụng , hiện tại em đang bắt đầu tìm 1 nơi để học AutoCAD cơ bản nhất , trước khi đi học em muốn mua 1 cuốn sách để tham khảo và đọc trước ở nhà , tìm trên mạng thì em đc biết là AutoCAD có rất nhiều phiên bản , em đang băn khoăn ko biết nên mua loại sách nào , của tác giả nào , học AutoCAD phiên bản nào thì có lợi cho ngành học của em sau này.

Mong Các anh chỉ giúp em các vấn đề sau :

- Người mới bắt đầu học AutoCAD nên học phiên bản nào trước ?

- Mua sách của tác giả nào để tham khảo.

Em xin chân thành cảm ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em là sinh viên năm thứ nhất và đang theo học khoa Xây dựng dân dụng , hiện tại em đang bắt đầu tìm 1 nơi để học AutoCAD cơ bản nhất , trước khi đi học em muốn mua 1 cuốn sách để tham khảo và đọc trước ở nhà , tìm trên mạng thì em đc biết là AutoCAD có rất nhiều phiên bản , em đang băn khoăn ko biết nên mua loại sách nào , của tác giả nào , học AutoCAD phiên bản nào thì có lợi cho ngành học của em sau này.

sách và fiên bản của khóa trước truyền lại là tốt nhất,chứ sách mua toàn viết linh tinh cái mình cần thì k có,học ở bên ngoài thì cũng dạy vớ vẩn để thu tiền.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sách và fiên bản của khóa trước truyền lại là tốt nhất,chứ sách mua toàn viết linh tinh cái mình cần thì k có,học ở bên ngoài thì cũng dạy vớ vẩn để thu tiền.

Em nghe nói sách của bác tên Hữu Lộc viết rất hay , giang hồ bảo em mới bắt đầu học thì nên học từ AutoCAD 2008 , anh em có gì chỉ dùm em đc ko , nói như bác kia thì chung chung quá , khoá trước em có biết ai đâu mà truyền lại :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em nghe nói sách của bác tên Hữu Lộc viết rất hay , giang hồ bảo em mới bắt đầu học thì nên học từ AutoCAD 2008 , anh em có gì chỉ dùm em đc ko , nói như bác kia thì chung chung quá , khoá trước em có biết ai đâu mà truyền lại :cheers:

Không có chuyện "sách mua toàn viết linh tinh cái mình cần thì k có,học ở bên ngoài thì cũng dạy vớ vẩn để thu tiền." Bạn hãy mạnh dạn mua một vài cuốn về đọc. Mới bắt đầu học bạn nên học ngay từ AutoCAD 2010, kết hợp với sách tham khảo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đọc một cuốn sách hay giống như là tâm sự với một người bạn thông minh

Cuốn sách hay nhất mà Tue_NV học được chính là cuốn Help

Bấm phím F1 là cuốn sách đó hiện ra ngay trước mặt của bạn.

Nếu bạn nói về sách thì sách của tác giả Nguyễn Hữu Lộc rất hay, bạn có thể mua nó. Bạn có thể bắt đầu với phiên bản CAD2008 trở lên vì nó có nhiều tính năng mới và rất hay so với phiên bản trước. Mới bắt đầu thì mình đã làm quen với CAD2004 và cuốn Help của AutoCAD và cuốn CAD2004 của tác giả Nguyễn Hữu Lộc. Sau khi sử dụng CAD2008 thì Tue_NV thấy có nhiều chức năng hay hơn so với phiên bản trước

Chúc bạn một năm mới sức khoẻ và thành công

:cheers:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đọc một cuốn sách hay giống như là tâm sự với một người bạn thông minh

Cuốn sách hay nhất mà Tue_NV học được chính là cuốn Help

Bấm phím F1 là cuốn sách đó hiện ra ngay trước mặt của bạn.

Nếu bạn nói về sách thì sách của tác giả Nguyễn Hữu Lộc rất hay, bạn có thể mua nó. Bạn có thể bắt đầu với phiên bản CAD2008 trở lên vì nó có nhiều tính năng mới và rất hay so với phiên bản trước. Mới bắt đầu thì mình đã làm quen với CAD2004 và cuốn Help của AutoCAD và cuốn CAD2004 của tác giả Nguyễn Hữu Lộc. Sau khi sử dụng CAD2008 thì Tue_NV thấy có nhiều chức năng hay hơn so với phiên bản trước

Chúc bạn một năm mới sức khoẻ và thành công

:cheers:

Với CAD2010 thì không cần phải bấm F1, chỉ cần dí chuột vào 1 biểu tượng trên thanh công cụ nó sẽ có hình minh họa đơn giản trực quan dễ hiểu, đây là tính năng mà CAD đời thấp không bao giờ có được và vĩnh cửu không bao giờ có được!

Nếu học từ CAD2004, người học sẽ bị quen với tư duy cũ lạc hậu vì thói quen, khi tiếp cận với CAD2010 phải mất thời gian tiếp cận làm quen, phá bỏ một thói quen cũ cần phải có thời gian để hòa nhập với cái mới. Vậy thì chọn cái nào hơn?

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình tìm nhiều sách rồi(chắc chưa đúng sách) đọc và học chẳng hiểu mô tê gì=>vẫn k biết vẽ dù rất thích và muốn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình tìm nhiều sách rồi(chắc chưa đúng sách) đọc và học chẳng hiểu mô tê gì=>vẫn k biết vẽ dù rất thích và muốn

Ngạn ngữ Pháp có câu: "Muốn là được".

Người khác học được mà mình không học được thì "rất thích và muốn" của mình phải xem xét lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ngạn ngữ Pháp có câu: "Muốn là được".

Người khác học được mà mình không học được thì "rất thích và muốn" của mình phải xem xét lại.

bạn nào thích đồ hoạ minh khuyên nên ghé thăm trang www.youtobe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh dùng CAD2010, rất tiện lợi cho người mới học CAD. Chỉ cần anh con trỏ vào bất cứ biểu tượng nào trên thanh công cụ và đợi giây lát CAD2010 sẽ hiện ra bảng cách dùng lệnh có hình ảnh minh hoạ rất dễ hiểu cho người mới học CAD

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn thử đến học ở trung tâm Hoàng Nhi xem.Mình cũng học ở đây rùi.chất lượng cũng rất ok.

Học cad 12 buổi giá là 650 k

WEB của trung tâm đây.bạn vào thử xem nhé http://3duia.vnách

sách học và phầm mèm bạn có thể vào web của trung tâm để tham khảo

ngoai ra còn có thể xem rất nhiều thông tin của các môn học khác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho e hỏi bây h nên học từ cad 2007 hay 2010 vậy các huynh... E thấy trong trường thì toàn 2007, còn ở mấy quán in gần trường toàn cad 2010

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ..., nếu ờ trường toàn CAD 2007 thì học cad 2007 , khi sử dụng chịu khó vọc cad 2012

Cái lẻ bao giờ cũng khỏe hơn cái chẵn, ngày lẻ bao giờ cũng dễ đẻ hơn ngày chẵn.

Sao không vọc luôn AutoCAD2013??? Di chuột vào biểu tợn của lệnh nó lòi ra ảnh minh họa cách sử dụng lệnh . Gõ lệnh vào dòng command: chữ H nó hiện bảng có tất cả các lệnh có chữ đầu tiên là H trong đó có cả lệnh HantinhsayCAD nữa.

Sắp có AutoCAD 2014 rồi không chơi em AutoCAD2013 là thiệt đó em nói thiệt đó!

Hèn nào anh vẽ cái hoa rau muống xấu không ngửi được:

Không biệt sao bị lệnh nhể ?

Nguồn:http://www.cadviet.c...opic=274&st=900

Bông hoa rau muống anh có thể vẽ bằng cung tròn 1/4 hoặc cung lớn 1/4 đường tròn hoặc vẽ bằng đường cong nối...đường spline như anh "Hai Lúa gieo mạ trên mái nhà phòng con trâu nhiều sừng ăn" sau đó gõ lệnh REV

Command: rev REVOLVE

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay