Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
theluan_thieu

xin chỉ em cách tính kết cấu cầu thang cong!!

Các bài được khuyến nghị

xin chào các anh chị trong nghành xây dựng!

em đang làm bài tập môn thực hành kết cấu, thầy có cho bài tập về cầu thang cong,em yếu về môn này lắm. xin các anh chị hướng dẫn cho em làm bài tập này.

http://www.4shared.com/file/227304567/ba92a452/bai_tap2.html

em rất mong được sự giúp đỡ của các anh chi!

em cám ơn nhiều lắm!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em đang làm bài tập môn thực hành kết cấu, thầy có cho bài tập về cầu thang cong,em yếu về môn này lắm. xin các anh chị hướng dẫn cho em làm bài tập này.

em cám ơn nhiều lắm!!

vẽ thang cong:

nếu cong bạn làm như sau:

bạn đổi UCS rồi vẽ đường path 1, path 2 nhu sau

sau đó Fillet góc tròn là ok

và cuối cùng là extrude sẽ được như sau:

chúc thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cám ơn chị nhiều lắm, nhưng em muốn hỏi là cách tính kết cấu,cách bố trí thép đó chị!!

em không hiểu cách tính lắm,mong anh chi giúp đỡ nhiều!!

Anh thử gõ :cách tính kết cấu,cách bố trí thép cau thang cong vào ô tìm kiếm xem:

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...search.php#1328

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cám ơn nhiều lắm!!

Các bước tiến hành tính toán đúng như các bước mà đề bài đã cho

Đầu tiên bạn phải lựa chọn mặt bằng kết cấu cho cầu thang này. Để xây dựng mặt bằng kết cấu bạn cần biết thêm kiến trúc của công trình để xem thang được phép kê lên những điểm nào (ở đây không biết là kê lên cột, lên dầm trên các tầng hay là kê lên tường), thiếu điều kiện biên thì không thể làm được. Mặt bằng kết cấu sẽ thể hiện rõ đặc điểm làm việc của thang, thang được bao bởi các dầm thang (cốn thang) hay chỉ là bản tự do... Từ đó sẽ có sơ đồ tính của bản thang là gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bước tiến hành tính toán đúng như các bước mà đề bài đã cho

Đầu tiên bạn phải lựa chọn mặt bằng kết cấu cho cầu thang này. Để xây dựng mặt bằng kết cấu bạn cần biết thêm kiến trúc của công trình để xem thang được phép kê lên những điểm nào (ở đây không biết là kê lên cột, lên dầm trên các tầng hay là kê lên tường), thiếu điều kiện biên thì không thể làm được. Mặt bằng kết cấu sẽ thể hiện rõ đặc điểm làm việc của thang, thang được bao bởi các dầm thang (cốn thang) hay chỉ là bản tự do... Từ đó sẽ có sơ đồ tính của bản thang là gì

anh có thể hướng dẫn rõ ràng hơn cho em không vì em còn lơ mơ lắm,vì đề bài không có cho kiến trúc ct,mình có thể tự chon cách nào đơn giản dễ giải quyết nhất,một số điều kiện biên mình sẽ tự cho.mình có thể thêm bớt 1 số vấn đề nào đó để hoàn thành được nó!! em đang cần gấp lắm,rất mong được sự chỉ bảo tận tình của các anh chị!!cảm ơn nhiều lắm!! :cheers:

Nick yahoo của e: theluan_thieu

email: theluan_thieu@yahoo.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh có thể hướng dẫn rõ ràng hơn cho em không vì em còn lơ mơ lắm,vì đề bài không có cho kiến trúc ct,mình có thể tự chon cách nào đơn giản dễ giải quyết nhất,một số điều kiện biên mình sẽ tự cho.mình có thể thêm bớt 1 số vấn đề nào đó để hoàn thành được nó!! em đang cần gấp lắm,rất mong được sự chỉ bảo tận tình của các anh chị!!cảm ơn nhiều lắm!! :cheers:

Nick yahoo của e: theluan_thieu

email: theluan_thieu@yahoo.com.vn

mong các anh chị giúp dùm em!em dang cần gấp lắm!! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hix..ko aj chi het!buon wa! :cheers:

Bạn phải tự mình làm trước đã, bạn hãy trình bày phương án của mình, mọi người căn cứ vào đó mới có thể đưa ra những lời nhận xét góp ý. Biết đâu đấy, có khi phương án bạn đưa ra lại là phương án tối ưu mà mọi người phải học tập kinh nghiệm của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay