Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Vạn Vô Thường

hỏi cách hiển thị nét đứt khối 3d trong layout

Các bài được khuyến nghị

các anh chị cho em hỏi, em có cái hình 3d, mà muốn hiển thị nét đứt cho nó trong layout như vầy : image.png.ceb68149bb5a2c03ed32c61423c10e53.png 

không xuất sang 2d mà vẫn hiển thị được nét đứt như vầy ấy, em có lên mạng tìm về cách chỉnh trong visual style nhưng toàn tiếng anh, mà mò mãi ko ra, anh chị nào biết chỉ dùm em . em cảm ơn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
17 giờ trước, Vạn Vô Thường đã nói:

các anh chị cho em hỏi, em có cái hình 3d, mà muốn hiển thị nét đứt cho nó trong layout như vầy : image.png.ceb68149bb5a2c03ed32c61423c10e53.png 

không xuất sang 2d mà vẫn hiển thị được nét đứt như vầy ấy, em có lên mạng tìm về cách chỉnh trong visual style nhưng toàn tiếng anh, mà mò mãi ko ra, anh chị nào biết chỉ dùm em . em cảm ơn ạ

Bài liên quan:
  • Cho em hỏi về cách xuất bản vẽ tử mô hình 3D sang 2D? - Sử dụng ...

Các bác ơi cho em hỏi cách xuất mô hình 3D sang 2D trong cad làm như nào ạ. Em vẽ mãi mà nó không hiện nét đứt trong Layout bác nào chỉ cho em với. Vẽ với lệ...

• Cách ẩn khung Viewport trong layout - Sử dụng AutoCAD - Diễn ...

Mọi người cho em hỏi khi dùng lệnh MV tạo khung nhìn trong layout em muốn ẩn những khung Viewport đấy đi khi in chỉ thấy phần bản vẽ trong khung ... Hiện tại mình có 1 viewport trong Layout nhưng thử dùng lệnh Rotate quay roàn bộ các đối tượng (cả viewport lẫn . ... Cách 2 là để nét defpoint ...

• Layout - Sử dụng AutoCAD

Cho hỏi thêm. Cách đặt nét đậm nhạt khi in: hiện tại thì lolem chỉ biết cách đặt trong Layer, nhưng lolem muốn biết cách đặt nét bằng màu (cái này Pro .... Khi bạn đặt xong khổ giấy thì sẽ có 1 đường bao nét đứt bao quanh vùng layout báo cho bạn biết đó là vùng các khung Viewport sẽ được in ra thực tế.

• Một vài vấn đề về solidwork - SolidWorks - Inventor - Diễn đàn ...

Và khi chuyển sang cad bằng cách save as thì các sheet (trừ sheet đầu tiên được mặc định là model) đều trở thành các layout. ... Nhưng vấn đề là các hình chiếu của vật thể, các đường nét của vật thể như đường tâm, đường hidden không thể cài đặt trong solidwork ngay được nên khi chuyển sang cad ...

• xuất mô hình 3d sang 2d? SOS - Sử dụng AutoCAD - Diễn đàn ...

nhờ các bạn giúp mình với.minh đang dùng cad 2007,muốn xuất mô hình 3d sang 2d mà không biết làm thế nào.trước đây mình dùng cad 2004 thì nó có ... hỏi chút, em dùng autocad 2006 vẽ khối rắn 3D,và dùng lệng UNION cộng các khối nhỏ thành 1 khối duy nhất trong model sau đó chuyển qua layout, ...

Trước tiên bạn tạo 1 layer mới và set LineType là HIDDEN. Sau đó chọn layer đó vẽ bt khi Extrude lên thì khối đó sẽ mang layer mới và Linetype sẽ là Hidden. Chọn thẻ property chỗ Visual Style là 2D Wireframe. Muốn thẻ Visual Style hiện ra thì bấm chuột phải vào taoolbar chọn show tab sau đó tick vào Visual Style là sẽ hiện ra 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bạn Hung_neymar đã trả lời, nhưng chắc tại mình đặt câu hỏi chưa đầy đủ nên bạn hiểu sai ý,  cụ thể là mình muốn vẽ một hình 3d (giả sử là một hình hộp vuông thôi) nhưng khi in ra thì những cái nét bị che khuất của khối đó sẽ hiển thị là nét đứt, chứ không phải là 2 khối 3d tách rời với hai kiểu đường nét, image.png.f1ba2ce0401fad5d85c8acfe3347e89a.png  

giống như khối này, nó chỉ là một khối 3d thôi, nhưng làm sao để khi in ra thì những cạnh phía sau bị che bởi chính khối đó sẽ là nét đứt. (hoặc bất kể là khối 3d nào, nếu bị khối 3d khác che khuất thì những phần bị che khuất của khối 3d đó sẽ hiển thị là nét đứt)

hy vọng nhận được sự giúp đỡ của bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 9/2/2018 tại 13:25, Vạn Vô Thường đã nói:

cảm ơn bạn Hung_neymar đã trả lời, nhưng chắc tại mình đặt câu hỏi chưa đầy đủ nên bạn hiểu sai ý,  cụ thể là mình muốn vẽ một hình 3d (giả sử là một hình hộp vuông thôi) nhưng khi in ra thì những cái nét bị che khuất của khối đó sẽ hiển thị là nét đứt, chứ không phải là 2 khối 3d tách rời với hai kiểu đường nét, image.png.f1ba2ce0401fad5d85c8acfe3347e89a.png  

giống như khối này, nó chỉ là một khối 3d thôi, nhưng làm sao để khi in ra thì những cạnh phía sau bị che bởi chính khối đó sẽ là nét đứt. (hoặc bất kể là khối 3d nào, nếu bị khối 3d khác che khuất thì những phần bị che khuất của khối 3d đó sẽ hiển thị là nét đứt)

hy vọng nhận được sự giúp đỡ của bạn !

mấy bữa rùi không vào xem, bạn thông cảm nha. vấn đề của bạn đã dc giải quyết rùi  

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào anh Gia_bach và anh Vạn Vô Thường,

Bản vẽ của em cũng có phần view 3D trong layout, em đã làm theo cách anh chỉ dẫn nhưng lúc in ra giấy thì vẫn ko thể hiện nét đứt được.

Em không biết còn phải set thông số nào nữa không. Mong anh giúp em.

Em xin cảm ơn.

B5-D3000.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo