Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
violetlamuors

Lỗi khi dùng lệnh Mtext

Các bài được khuyến nghị

xin hỏi các pro vấn đề nhỏ là khi tôi gõ lệnh Mtext (t) thì cad chuyển sang định dạng notepad. phải làm thế nào để chuyển sang các định dạng khác. xin cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
xin hỏi các pro vấn đề nhỏ là khi tôi gõ lệnh Mtext (t) thì cad chuyển sang định dạng notepad. phải làm thế nào để chuyển sang các định dạng khác. xin cảm ơn

Sử dụng lệnh OP(option) -> Ở Tab Files -> Xuống chổ Text Editor, Dictionary, and font file the Names -> Chọn Text Editor Application -> Remove đường dẫn đó ra và add vào đường dẫn của chương trình của mình chọn (file .exe)

Nếu để MTEXT trở lại như ban đầu của thì thay đường dẫn đó thành chữ Internal là được

Chúc bạn làm thành công. Có gì không được thì post bài viết của bạn lên đây.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoặc bạn có thể sửa giá trị của biến MTEXTED thành Internal

Command: MTEXTED

Enter new value for MTEXTED, or . for none <"Internal">:Internal

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác 'duongsatdn' bác cho em hỏi thêm là khi em mở 1 bvẽ mới hay 1 bvẽ đã lưu thi man hình hiện lên thế này(ảnh dưới). cad của em bị làm sao

vấn đè thứ 2 là khi em đặt lệnh tắt bằng cách vào Express =>Tool..... sau đó dùng lệnh REINIT tích vào ô PGP File để thực thi lệnh thì không thể được.( không đánh dấu tích vào ô PGP File được)

Cảm ơn bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác 'duongsatdn' bác cho em hỏi thêm là khi em mở 1 bvẽ mới hay 1 bvẽ đã lưu thi man hình hiện lên thế này(ảnh dưới). cad của em bị làm sao

vấn đè thứ 2 là khi em đặt lệnh tắt bằng cách vào Express =>Tool..... sau đó dùng lệnh REINIT tích vào ô PGP File để thực thi lệnh thì không thể được.( không đánh dấu tích vào ô PGP File được)

Cảm ơn bác

Bạn đã chỉnh lệnh tắt trong mục Express Tool >comanaliaseditor >sau đó lưu thay đổi lại>chọn Yes , khi ra đến màn hình không cần đánh lại lênh reinit ,

:cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sử dụng lệnh OP(option) -> Ở Tab Files -> Xuống chổ Text Editor, Dictionary, and font file the Names -> Chọn Text Editor Application -> Remove đường dẫn đó ra và add vào đường dẫn của chương trình của mình chọn (file .exe)

Nếu để MTEXT trở lại như ban đầu của thì thay đường dẫn đó thành chữ Internal là được

Chúc bạn làm thành công. Có gì không được thì post bài viết của bạn lên đây.

đường dấn la sao hả b

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo