Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thuytd

Không chạy được cad 2017 và 2018 khi cài font .shx

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các anh em , các cao thủ về cad trên diễn đàn . Mình đang gặp một vấn đề khi sử dụng cad đời cao 2017, 2018  như sau . Khi cài đặt 2 cad đời cao này lên thì chạy vẫn bình thường tuy nhiên khi mình cài bộ font cad .shx vào bộ font của cad thì cad bị lỗi không mở lên được .,hiện tượng này mình không gặp phải khi sử dụng cad 2007 . Các anh em nào từng gặp tình trạng này mà đã giải quyết được hay các cao thủ về cad chỉ giúp mình khắc phục hiện tượng này . Thanks 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hi Ketxu .

Sau khi cài font cad vào thư mục font trong c:/autodesk/AutoCAD 2017/Fonts thì mình mở  icon  "AutoCAD 2017 - English " không thấy chạy . Mở trực tiếp một file cad công trình thì nó hiện lên như hình dưới và cad cũng không chạy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi sending command thì a Hoành có trả lời rồi thì phải, cụ tỉ như thế nào k nhớ rõ, nhưng đại loại là máy bạn cỗi quá rồi ^^

Bây giờ câu trả lời đơn giản hơn là bạn xóa bớt font đi và cài lại cad :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nên thử vài cách khác nhau, tìm lỗi để fix dần.

Đầu tiên, tên thư mục + tên file chỉ nên ghi dấu tiếng việt ở ngoài giấy nháp thôi. Lỗi sending command này thường chỉ xảy ra ở 1 số file nào đó. Trường hợp này có thể do tên file.

Nếu bạn test đúng bị shx thì xóa hết shx đi, sau đó test từng font.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay