Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thesaintzero

Nhờ giúp viết Lisp Bảng chỉ dẫn diện tích

Các bài được khuyến nghị

Nhờ mọi người giúp mình cái Lisp, mình có gửi kèm file bản vẽ ở đây, ở đây file của mình đã chuẩn hóa về Diện tích, Số thửa, Loại đất, trong bản vẽ có Layer: "ranhduan", cái yêu cầu của mình là:

+ Khi đánh lệnh nào đó nó sẽ hỏi thửa cần tạo ra? ở đây là mình cho "200".

+ Click vào trong hình layer ranhduan nó sẽ tạo ra các thửa phân chiết nằm trong layer "PC"

+ Sau khi tạo các thửa phân chiết thì nó sẽ chạy ra cái bảng "Bảng chỉ dẫn diện tích" như trong file bản vẽ.

Nhờ anh em xem xét giúp đỡ mình với!  

BangchidanDT.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
51 phút trước, thesaintzero đã nói:

Có ai vào giúp mình với.

Hề hề hề,

Chưa hiểu rõ yêu cầu của bạn nên có muốn giúp cũng khó lắm thay.

1/- Cái thửa 200 được xác dịnh ra sao????

2/- Layer ranhduan chỉ gồm các polyline xác định ranh giới thửa hay bao gồm cả các đối tượng khác.

3/- Cái layer PC chỉ thấy có các text chứ không thấy có thủa nào cả.

4/- Việc tach thửa phân chiết dựa trên nguyên tắc nào???

5/- Các thông số trong bảng thống kê của bạn lấy ở đâu??? Là cái gì ??? 

Túm lại là bạn càng kiệm lời càng không nên chờ kết quả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 5/11/2018 tại 15:27, thesaintzero đã nói:

Nhờ mọi người giúp mình cái Lisp, mình có gửi kèm file bản vẽ ở đây, ở đây file của mình đã chuẩn hóa về Diện tích, Số thửa, Loại đất, trong bản vẽ có Layer: "ranhduan", cái yêu cầu của mình là:

+ Khi đánh lệnh nào đó nó sẽ hỏi thửa cần tạo ra? ở đây là mình cho "200".

+ Click vào trong hình layer ranhduan nó sẽ tạo ra các thửa phân chiết nằm trong layer "PC"

+ Sau khi tạo các thửa phân chiết thì nó sẽ chạy ra cái bảng "Bảng chỉ dẫn diện tích" như trong file bản vẽ.

Nhờ anh em xem xét giúp đỡ mình với!  

BangchidanDT.dwg

1tr bạn sẽ có nó ^^

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
5 giờ trước, ketxu đã nói:

Phải triệu chứ bác Duy =)) Mà chưa chắc đã được ấy chứ

Nhiều bạn sử dụng lisp để phục vụ công việc của mình 1 cách hiệu quả, nhanh và chính xác. nhưng khi đề cấp đến chi phí là lặn mất tăm rồi (thích free nhưng được việc thôi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1 triệu thì hơi rẻ đó chứ. Sợ làm còn khó ấy chứ.

Nếu chưa có layer pc và bangchidan mà nó tự điền chữ (123-1 ..) và tạo bảng có cả cột loại đất  thì khá mất cộng ấy.

Còn bác kia chắc là nhân viên thôi nhưng lười làm nên không muốn bỏ tiền đâu. Chỉ có giám đốc muốn làm việc cho nhanh thì chừng đó quá rẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn các bác quan tâm, nói ra là mình cũng đang tìm hiểu thôi, còn cần thì mình không cần vì công việc của mình làm bên Microstation, tại vì có bạn thân nhờ mình lên diễn đàn này hỏi giúp? mà mình thì lại không biết về vấn đề  viết lisp này, mà mình thì lại muốn giúp. Chứ thật ra công việc của mình không làm đến cái vấn đề này đâu bạn "Ngokiet" bạn không giúp thì thôi chứ đừng mỉa mai người khác, còn trước khi bạn mỉa mai ai, bạn phải xem nhu cầu của họ thế nào? chứ bạn đường có nói "lười" này "lười" nọ, do người ta không có chuyên môn về vấn đề này mới hỏi, chứ người ta giỏi như bạn thì không cần phải hỏi làm gì?

- Còn vấn đề không phải mình lăn mất tăm, mà dạo này phải đi công tác dài ngày nên không lên reply lại được.

- Còn nếu mà bạn "Ketxu" đặt giá cả như thế để mình hỏi bạn mình xem mà nếu hoàn chỉnh được thì chắc nó cũng không thành vấn đề đâu.

- Bên mình có tools phụ chạy cho Microstation thôi, còn bạn mình làm bên Cad nên mình không hướng dẫn được cho bạn mình, nên mình lên đây xin trợ giúp, còn nếu không được thì mình cũng nói với bạn mình là không được thôi.

Thanks mấy bác đã quan tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo