Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hdb

Xin hỏi lỗi hiển thị chữ Trung Quốc

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà. tình hình là em thường xuyên nhận được các bản vẽ có chữ TQ nhưng các chữ toàn hiện thành đấu hỏi ????. Nhưng khi copy các chữ đó dán ra nơi khác thì vẫn hiện được nội dung. Nhờ bác nào cao tay chỉ giùm cách cho nó hiện thị nhanh chóng. Không cứ ngồi copy từng  chữ dán ra nơi khác thì quá quá lâu. Xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
1 giờ} trướ}c, hdb đã nói:

Chào cả nhà. tình hình là em thường xuyên nhận được các bản vẽ có chữ TQ nhưng các chữ toàn hiện thành đấu hỏi ????. Nhưng khi copy các chữ đó dán ra nơi khác thì vẫn hiện được nội dung. Nhờ bác nào cao tay chỉ giùm cách cho nó hiện thị nhanh chóng. Không cứ ngồi copy từng  chữ dán ra nơi khác thì quá quá lâu. Xin cảm ơn.

+ Góc đoán mò:

Cái Text đang ở dấu "?" đó đang ở định dạng Dtext. Còn khi paste lên trên thì nó biến thành MText. Vậy bạn thử convert mớ Dtext đó sang Mtext coi sao :))))

Express -> Text -> Convert Text to Mtext.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
9 phút trước, Doan Van Ha đã nói:

Copy TEXT paste thành MTEXT ư?

Đính chính  lại 1 tí:   Ý em là Copy-Paste  "nội dung" bên trong Text  :)))))

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn xem font hiện hành là font gì rồi xem font chữ ??? là font gì, chắc do thiếu font thôi. Khi copy thì text mới lấy theo font hiện hành chăng?

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 7/12/2018 tại 11:43, Botot đã nói:

Bạn xem font hiện hành là font gì rồi xem font chữ ??? là font gì, chắc do thiếu font thôi. Khi copy thì text mới lấy theo font hiện hành chăng?

Lỗi này trước mình cũng bị vậy đó, do bản crack của bạn xài là do bên trung quốc họ crack chèn nội dung thông báo của họ bằng tiếng trung. Và cũng do fornts chữ bạn bị lỗi. Dạo này xài hay bị hiển thị tiếng Trung ở rất nhiều phần mềm vì hầu như mình đang xài bản crack toàn từ Trung Quốc qua không ah.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 7/12/2018 tại 08:22, hdb đã nói:
Vào lúc 7/12/2018 tại 08:22, hdb đã nói:

có anh em nào biết cách trị cái bệnh này ko nhỉ ? mặc dù mình cũng có bản vẽ bị như vậy, mình cũng đã tìm font chữ cho nó, bỏ vào mục font chữ của cad mà nó vẫn bị lỗi dấu ?, mà edit text rồi copy nội dung bên trong, rồi thoát lệnh, rồi paste vào màn hình cad thì nó ra chữ mtext lại hiện ok, hoặc là dung lênh Txt2Mtxt chuyển nó về Mtext thì lại hiển thị được là sao nhỉ ?
Có anh em nào fix được lỗi trên thì làm ơn chia sẽ với ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay