Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Agalloch

Xin bản vẽ AutoCad Chòi canh bảo vệ

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác.

E đang rất cần bản vẽ chòi canh có chân như trong hình mà ko biết xin ở đâu, từ trước đến h cũng chưa từng thiết kế nên e hơi lúng túng. Bác nào có thì cho e xinh với ạ. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hic. Mai e phải nộp bài rồi mà vẫn ko tìm được. E làm bên nước nên sếp giao cho cái này chả biết làm thế nào. Có bác nào có bản vẽ hoặc biết cách thể hiện thì chỉ giúp e với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hic. Mai e phải nộp bài rồi mà vẫn ko tìm được. E làm bên nước nên sếp giao cho cái này chả biết làm thế nào. Có bác nào có bản vẽ hoặc biết cách thể hiện thì chỉ giúp e với.

Anh có thể từ chối yêu cầu của sếp vì không phải chuyên môn.

Nhưng nếu sếp vẫn yêu cầu làm, anh cứ vẽ hình theo ảnh chỉ vẻ mô phỏng rồi thống kê sắt thép, vì việc này không đòi hỏi nhiều về chuyên môn. Chòi canh chịu tải trong ít, thiết kế vuông 1200x1200 , hàn một cái ghế sắt không có tựa lưng ở giữa để người bảo vệ không thể ngồi ngủ được.

4 cái cột chống làm bằng thép V100x100, các thanh giằng V50x50.

Cột thép được chôn xuống đất sâu 1000 Chân cột đổ bê tông rộng 300x300

Không nên để sát tường rào vì kẻ trộm có thể vào bằng thang của chòi canh bắt cóc bảo vệ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh có thể từ chối yêu cầu của sếp vì không phải chuyên môn.

Nhưng nếu sếp vẫn yêu cầu làm, anh cứ vẽ hình theo ảnh chỉ vẻ mô phỏng rồi thống kê sắt thép, vì việc này không đòi hỏi nhiều về chuyên môn. Chòi canh chịu tải trong ít, thiết kế vuông 1200x1200 , hàn một cái ghế sắt không có tựa lưng ở giữa để người bảo vệ không thể ngồi ngủ được.

4 cái cột chống làm bằng thép V100x100, các thanh giằng V50x50.

Cột thép được chôn xuống đất sâu 1000 Chân cột đổ bê tông rộng 300x300

Không nên để sát tường rào vì kẻ trộm có thể vào bằng thang của chòi canh bắt cóc bảo vệ

Thanks bác rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi có một cái chòi gác tạm kích thước 1.4x1.4 (Loại dùng cho việc bảo vệ công trường), chỉ tiếc là không có cái "chân không đến đất, cật không đến trời" như trong ảnh. Bạn có thể tham khảo ở đây!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang cần bản vẽ cái này phần dưới quá, diễn đàn có bạn nào có thì cho mình xin mẫu tham khảo với, tìm google không ra, thank nhiều :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi có một cái chòi gác tạm kích thước 1.4x1.4 (Loại dùng cho việc bảo vệ công trường), chỉ tiếc là không có cái "chân không đến đất, cật không đến trời" như trong ảnh. Bạn có thể tham khảo ở đây!

Bác nào có file bản vẽ chòi bảo vệ (dùng bảo vệ công trường) cho e xin với được không ạ.

Em xin chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo