Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
CDung_k47

Các bác thấy sao!

Các bài được khuyến nghị

Tại sao bác cứ thích chạm vào nỗi đau của em vậy?em có làm gì có lỗi với bác đâu?hạnh phúc cái gì?

Sao lại gọi là "nỗi đau" nhể? Bạn không có lỗi gì hết, bạn hỏi: "các bác thấy sao!" mình trả lời bạn theo cái mình thấy. Chỉ có những người thần kinh có vấn đề mới vô tâm động vào nỗi đau của người khác. Người bình thường như mình thì luôn vui thấy người khác vui, buồn khi người khác buồn. Mình viết bài cũng chỉ vì một mục đích duy nhất: chia sẻ và đem niềm vui đến mọi người!

Tự bạn cảm thấy đau, người ngoài thấy bạn đang hạnh phúc vì bạn có một người một người yêu như thế, không phải ngẫu nhiên mà bác Happyffeet đã viết:

Nguyên nhân của sự "thất bại tạm thời" ^^

Có lẽ không ai trong chúng ta nghỉ rằng đây là một cách tỏ tình mới, có nhiều người đã đi trước bạn trong cách tỏ tình này.

Nếu bạn quan sát kỹ các "thí nghiệm" trước đây bạn sẽ thấy, các cô gái ăn mặc rất đẹp, không hề bất ngờ trước khung cảnh các chàng trai bày ra (hoặc giả họ là ra vẻ là họ ngạc nhiên thôi), làm theo "kịch bản" rất thuần thục ^^ vì sao? Vì họ đã biết trước kế hoạch rồi. Hay nói một cách khác hai người đã gật đầu ok thích nhau rồi ^^. Buổi tỏ tình chỉ là 1 buổi thông báo rầm rộ cho bàn dân thiên hạ thui ^^.

Và thật không may cho bạn dư luận không thích kiểu ngỏ lời yêu "phô trương" này. Người Việt Nam vẫn còn khá phong kiến trong việc thể hiện tình cảm, đó là chuyện kín đáo, riêng tư không nên đem ra chỗ đông người. Và người bạn thích chắc cũng vậy, cô ấy chắc có một chút ác cảm với kiểu này và bạn thì hơi "vội vã" ^^.

Cô gái bảo sẽ không ra hoặc nếu "bị ép" quá, ra, cũng sẽ không nói gì điều này không có nghĩa là cô ấy từ chối bạn đâu. Vì cô ấy nói trước là cô ấy sẽ làm vậy mà ^^. Nếu không thích cô ấy sẽ mặc kệ bạn. Cô ấy chỉ không thích làm "nhân vật chính" trong một tình huống mình không thích mà thôi ^^.

Tôi tự hỏi kết quả sẽ thế nào nếu vài tuần trước đó bạn rủ bạn gái đó đi ăn, hay đi chơi, hay đi xem phim, hay đi... lang thang... và nói là bạn thích bạn ấy, và địa điểm bạn chọn không phải là sân trường ^^ hay một nơi có quá nhiều người dòm ngó!

Kết luận ^^Tôi rất thích câu nói "Chúng ta không bao giờ thất bại cho tới khi chúng ta bỏ cuộc", mọi chuyện vẫn còn ở phía trước, trái tim cô gái chưa thuộc về ai, bạn vẫn còn cơ hội, nếu chân tình thì không thể dừng vì một lần từ chối.

Đó là suy nghỉ của tối về chuyện của bạn. Chúc bạn buồn trước vui sau ^^.

Mình cũng xin chúc bạn được buồn trước vui sau.

(Chữ buồn ở đây là do cảm nhận của bạn thôi nhé! Vì nhìn cục diện mình tất cả đều là tín hiệu vui! Chúc bạn hạnh phúc!)

Thích nghi với cuộc sống:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...c=13129&hl=

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sao lại gọi là "nỗi đau" nhể? Bạn không có lỗi gì hết, bạn hỏi: "các bác thấy sao!" mình trả lời bạn theo cái mình thấy. Chỉ có những người thần kinh có vấn đề mới vô tâm động vào nỗi đau của người khác. Người bình thường như mình thì luôn vui thấy người khác vui, buồn khi người khác buồn. Mình viết bài cũng chỉ vì một mục đích duy nhất: chia sẻ và đem niềm vui đến mọi người!

Tự bạn cảm thấy đau, người ngoài thấy bạn đang hạnh phúc vì bạn có một người một người yêu như thế, không phải ngẫu nhiên mà bác Happyffeet đã viết:

(Chữ buồn ở đây là do cảm nhận của bạn thôi nhé! Vì nhìn cục diện mình tất cả đều là tín hiệu vui! Chúc bạn hạnh phúc!)

úi trời! Chị ngovinh cũng đanh đá và hùng biện ra trò!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chị nên làm cộng tác viên cho chương trình '' cứa sổ tình yêu''

tks!! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
úi trời! Chị ngovinh cũng đanh đá và hùng biện ra trò!

Ơ! Tui thấy chị ấy dễ thương lắm! (chỉ mỗi tội hay "đá soáy" Haluke thui.) hiiii :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo