Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Doan Nguyen Van

(Share) - Lisp in nhiều bản vẽ QDV - (In cả LayOut - Folder)

Các bài được khuyến nghị

Chắc làm gì đắc tội với congviet đây mà, đã hack lại còn share cả file đã hack, bao công tu đức sắp đổ bể hết rồi, 

Làm người tốt chớ nên để người khác buồn

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
3 phút trước, Biet ve CAD đã nói:

Chắc làm gì đắc tội với congviet đây mà, đã hack lại còn share cả file đã hack, bao công tu đức sắp đổ bể hết rồi, 

Làm người tốt chớ nên để người khác buồn

Đang tham khảo ý kiến tác giả thôi, nếu tác giả đồng ý cho post file hack thì mình mới share. Chứ share ra thì làm gì còn động lực để code tiếp chứ phải không @Biet ve CAD?

Cũng chỉ vì @Doan Nguyen Van có câu "không thể hack" nên  mình mới thử  cr@ck để các bạn biết mấy lisp (.lsp, .fas, .vlx) dành cho CAD mức độ bảo mật rất yếu. Nếu có ý định thương mại thì nên chuyển sang code bằng C# hoặc C++ (arx), mức độ bảo mật sẽ tốt hơn.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 phút trước, congviet đã nói:

Đang tham khảo ý kiến tác giả thôi, nếu tác giả đồng ý cho post file hack thì mình mới share. Chứ share ra thì làm gì còn động lực để code tiếp chứ phải không @Biet ve CAD?

Cũng chỉ vì @Doan Nguyen Van có câu "không thể hack" nên  mình mới thử  cr@ck để các bạn biết mấy lisp (.lsp, .fas, .vlx) dành cho CAD mức độ bảo mật rất yếu. Nếu có ý định thương mại thì nên chuyển sang code bằng C# hoặc C++ (arx), mức độ bảo mật sẽ tốt hơn.

Ớ...ớ....như vậy lisp của mình cũng nằm trong diện nguy cơ à bạn, thêm 1 dạng lập trình mới lại phải đau đầu nhiều lần nữa rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
23 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

^^, chúc mừng bác nhé! Chắc cũng đau mắt lắm! 1 like cho sự cố gắng của bác!

Cám ơn bạn đã khen. Mình cũng không hứng thú với mấy tool này lắm. Vì mình cũng tự code riêng một tool phục vụ cho công việc bằng C# rồi.

Tool của bạn vẫn còn nhiều hạn chế, và các thông báo vẫn để ở dạng tiếng việt không dấu, nên nhìn không được đẹp lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
9 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Đính chính lại là mình không nói là "không thể hack", mình cũng tính trước là có trường hợp này rồi, nhưng không nghĩ là có nghỉ tỉ mỉ ngồi đan như vậy, nếu bác có lòng thì inbox chỉ em cách hack để còn vá , inbox bác từ nãy không thấy bác rep! 

Đã reply. 

"\nChua the Active - Lien he Nvdoangt@gmail.com \nKey duoc phat hanh online! \nBan khong the hack!!!"

Chắc cũng ít người crack được tool của bạn. Nên cứ yên tâm triển khai tiếp nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
7 phút trước, congviet đã nói:

Đã reply. 

Chắc cũng ít người crack được tool của bạn. Nên cứ yên tâm triển khai tiếp nhé.

Bác Check IB e có 1 số vấn đề muốn hỏi, cảm ơn bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 phút trước, Biet ve CAD đã nói:

Ớ...ớ....như vậy lisp của mình cũng nằm trong diện nguy cơ à bạn, thêm 1 dạng lập trình mới lại phải đau đầu nhiều lần nữa rồi

Tool của bạn nhiều chức năng quá, code thì quá đồ sộ. Sử dụng hơi rắc rối. Người có khả năng hack được chắc cũng không nhiều. Mà người có khả năng thì có khi lại chẳng cần tool đó. Nên chẳng ai muốn lãng phí thời gian đi  hack  đồ  của người khác mà mình không cần đâu. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
11 phút trước, congviet đã nói:

Tool của bạn nhiều chức năng quá, code thì quá đồ sộ. Sử dụng hơi rắc rối. Người có khả năng hack được chắc cũng không nhiều. Mà người có khả năng thì có khi lại chẳng cần tool đó. Nên chẳng ai muốn lãng phí thời gian đi  hack  đồ  của người khác mà mình không cần đâu. :D

Thank bạn nhiều, góp ý chân thành và hợp lý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
6 giờ trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Đính chính lại là mình không nói là "không thể hack", mình cũng tính trước là có trường hợp này rồi, nhưng không nghĩ là có nghỉ tỉ mỉ ngồi đan như vậy, nếu bác có lòng thì inbox chỉ em cách hack để còn vá , inbox bác từ nãy không thấy bác rep! 

Hic, bạn đâu có nói là "không thể hack" bạn chỉ viết là "khong the hack" mà thôi.

Giờ topic sắp chuyển thành nơi hack và chống hack rồi. Các tác giả Doan Nguyen Van, Biet ve CAD giờ đang lo đi vá key chứ đâu có tâm trạng nào mà code lisp nữa.

Mà từ đầu các tác giả đã ghi câu "Share" to đùng ở đầu rồi sao lại bày đặt key là gì cho mệt nhỉ? Chia sẻ thì nhiều người có thể dùng, góp ý cho tác giả ngày càng hoàn thiện lisp mà thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn ko tranh luận nữa, là phần mềm sao tránh khỏi hack, mà hack mấy cái lisp bình thường này các hacker chỉ làm cho đỡ ngứa tay thôi, Lisp mình vẫn viết vì vẫn có các bạn khác quan tâm

Hack với vá hack cũng làm trình độ lisp tăng lên đáng kể ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
21 phút trước, Biet ve CAD đã nói:

Các bạn ko tranh luận nữa, là phần mềm sao tránh khỏi hack, mà hack mấy cái lisp bình thường này các hacker chỉ làm cho đỡ ngứa tay thôi, Lisp mình vẫn viết vì vẫn có các bạn khác quan tâm

Hack với vá hack cũng làm trình độ lisp tăng lên đáng kể ^^

Công nhận với bác hôm nay mở mang được tầm kiến thức rất nhiều ^^, do bạn kia nói theo kiểu giễu cợt nên em hơi nóng vậy đó ^^ 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nóng quá, tôi chưa góp ý gì nhiều cho lisp của bạn vì thật sự tôi không có thời gian dùng thử lisp của các bạn Doan Nguyen Van, Biet ve CAD.

Giờ thì mình góp ý nhé. Lúc các bạn mới viết thì cũng tò mò down về dùng thử:

- Bạn Biet ve Cad thì đặt chế độ cài đặt loằng ngoằng nên mình có góp ý là bạn ấy nên đặt tên riêng từng phiên bản kiêu như V1, V2... Vì không thay tên các file cài đặt nên khi mình down về dùng thử, do đặt vào cùng một thư mục nên các file zip AI của bạn ấy sẽ tư động đổi thành AI2.zip (do đã có file AI.zip sẵn có từ trước mà mình đã down về), chính vì thế nên khi mình unzip thì các file này bị báo lỗi. Mãi sau này khi mình down về folder khác thì mới unzip, cài đặt được. Do không có nhu cầu sử dụng nên mình cũng không dùng AI của Biet ve Cad nên cũng không dám góp ý về vấn đề chương trình.

- Bạn Doan Nguyen Van thì mình có góp ý cho bạn  ấy về vấn đề bảo mật, còn góp ý về chương trình thì nói thật mình cũng không góp ý gì được cho bạn.

Mình xa rời chuột cũng đã khá lâu rồi, vô tình biết qua chương trình của bác quocmanhtt04 nên cũng có thời gian góp ý qua cho bác ấy. Các bạn tham khảo chương trình của bác ấy để hoàn thiện thêm nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuân Tử nói:

“Người chê ta mà chê phải là thầy của ta, người khen ta mà khen phải là bạn ta, những kẻ vuốt ve, nịnh bợ chính là kẻ thù của ta vậy”. 

P/s: Mình không quen Tuân Tử nhé! :-)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Giờ này  em biết phải làm sao đây:

" Xin file hack lisp in hàng loạt bản vẽ " "Bác share e lisp của đoàn nguyễn văn với"

Trong ngày hôm nay 01/4/2019 mình sẽ chia sẻ cho mọi người quan  tâm

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
51 phút trước, Nad SK đã nói:

" Xin file hack lisp in hàng loạt bản vẽ " "Bác share e lisp của đoàn nguyễn văn với"

Thế à?? Nhưng cái này mình cũng hack được rồi!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
18 giờ trước, tanbqtb03 đã nói:

Bác CongViet bên mảng MEP luôn ah, thấy có mấy tool vẽ Duct, Pipe...

Chỉ mảng M trong MEP thôi bạn. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
4 giờ trước, Nad SK đã nói:

^^ lisp của mình cũng có nhiều người quan tâm ghê, biết là nay 1/4 nên bạn nói thế! Cảm ơn vì đã giữ bí mật cho mình ^^ 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cập nhật thêm vài tính năng mới: https://drive.google.com/file/d/16vsEhM8apZZidIDW1ToE3OSdATMFSmY1/view?usp=sharing

1. Save Previous Print: Lưu lại danh sách in lượt trước, quá trình này giúp cho việc in bài nhiều lần được thuận lợi, nhanh chóng hơn.

2. Update tính năng select: có thể add, hoặc remove danh sách in trước khi in, tiện lợi khi cả in layout (có thể loại bỏ 1 vài bản vẽ không cần in trong 1 vài layout)

(nổi màu cho những khung in đã select để dễ bề lựa chọn, tránh nhầm lẫn)

3. Update giao diện tiếng việt và toàn bộ các thông báo, dòng nhắc đều chuyển sang tiếng việt có dấu!

Video giới thiệu:

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
9 giờ trước, haiduong2105 đã nói:

xem Video thấy hay hay nhưng sao minhfthaya bị lỗi gi đó không chậy

Bạn có cài đặt 1 trong các phiên bản trước đó không nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cập nhật bản mới: Layout hiển thị được tiếng việt, zoom List Layout khi có nhiều Layout

Sửa 1 số lỗi vặt như không exit đc khi preview layout

https://drive.google.com/file/d/16vsEhM8apZZidIDW1ToE3OSdATMFSmY1/view?usp=sharing

• Like 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 4/4/2019 tại 06:09, Doan Nguyen Van đã nói:

Bạn có cài đặt 1 trong các phiên bản trước đó không nhỉ?

Mình không cài đặt bản nào trước đây cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay