Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoquangvinh

cần lisp trao đổi giữa cad và exel, exel và block att

Các bài được khuyến nghị

Mình muốn làm 2 việc như sau:

1. Chuyển 06 hàng text trên cad về bảng exel và sau khi tính toán giá trị pase ngược lại từ exel vào lại cad.

2. Chuyển 02 giá trị Cao độ đỉnh và đáy hố thu từ file exel lên block ATT trong cad còn tên hố thu đã có sẵn ko cần pase lại vào block att nữa.

Mục 1 thì e đã có lisp C2E chuyển từ cad qua exel của bác Hoành rồi (Cái này mình cũng đã làm trong file exel) nhưng khoản pase ngược từ exel lại cad thì search trên diễn đàn và các nơi cũng có rất nhiều nhưng link die hết rồi chẳng còn link nào nữa.

Mục 2 mình cũng có tìm thấy một số lisp xuất từ cad sang exel hoặc txt nhưng ko dùng đc trong trường hợp của mình

có file đính kèm đây mong mọi người xem nếu biết link thì cho mình xin ko nhờ các bác viết hộ cho mình lisp này với ạ

Quên mình dùng thử bằng cad 2008, 2018. Exel 2010

binh do - trac doc.dwg

Exel.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
14 giờ trước, hoquangvinh đã nói:

Mình muốn làm 2 việc như sau:

1. Chuyển 05 hàng text trên cad về bảng exel và sau khi tính toán giá trị pase ngược lại từ exel vào lại cad.

2. Chuyển 02 giá trị Cao độ đỉnh và đáy hố thu từ file exel lên block ATT trong cad.

Mục 1 thì e đã có lisp C2E chuyển từ cad qua exel của bác Hoành rồi nhưng khoản pase ngược từ exel lại cad thì search trên diễn đàn và các nơi cũng có rất nhiều nhưng link die hết rồi chẳng còn link nào nữa.

Mục 2 mình cũng có tìm thấy một số lisp xuất từ cad sang exel hoặc txt nhưng ko dùng đc trong trường hợp của mình

có file đính kèm đây mong mọi người xem nếu biết link thì cho mình xin ko nhờ các bác viết hộ cho mình lisp này với ạ

Quên mình dùng thử bằng cad 2008, 2018. Exel 2010

binh do - trac doc.dwg

Bạn làm thoát nước tham khảo cái này nhé

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lại gặp bạn rồi, đợt trước bạn có chia sẻ lisp, trao đổi, hướng dẫn mình lisp xuất khối lượng từ TN ra exel rồi

cái ứng dụng này có vẻ phức tạp hơn cái mình chút, lấy toàn bộ dữ liệu trên TN nhưng chưa có đc cái cao độ đáy cống

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
18 phút trước, hoquangvinh đã nói:

lại gặp bạn rồi, đợt trước bạn có chia sẻ lisp, trao đổi, hướng dẫn mình lisp xuất khối lượng từ TN ra exel rồi

cái ứng dụng này có vẻ phức tạp hơn cái mình chút, lấy toàn bộ dữ liệu trên TN nhưng chưa có đc cái cao độ đáy cống

Bạn xem hết giới thiệu chưa??? Toàn bộ cao độ chạy từ excell sẽ cập nhật vào bình đồ 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thấy đoạn cập nhật cao độ đáy cống lên bình đồ rồi, nếu cái này làm từ đầu áp theo TN tk thì đúng như của bạn làm rồi nhưng trường hợp mình khác chút đã có hết cao độ đỉnh đáy hố ga rồi giờ mỗi đưa vào block nữa thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
53 phút trước, hoquangvinh đã nói:

mình thấy đoạn cập nhật cao độ đáy cống lên bình đồ rồi, nếu cái này làm từ đầu áp theo TN tk thì đúng như của bạn làm rồi nhưng trường hợp mình khác chút đã có hết cao độ đỉnh đáy hố ga rồi giờ mỗi đưa vào block nữa thôi

Có gì đâu bạn nhập cao độ đó vào bảng excell rồi vẽ lại trắc dọc cống.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này phải chạy đúng theo chương trình của bạn thì nó mới nhận chứ mình đã có sẵn block rồi và kẻ trắc dọc rồi thì nó có nhận đc ko vậy. Chắc ko đc rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, hoquangvinh đã nói:

cái này phải chạy đúng theo chương trình của bạn thì nó mới nhận chứ mình đã có sẵn block rồi và kẻ trắc dọc rồi thì nó có nhận đc ko vậy. Chắc ko đc 

Sửa lại theo của bạn vẫn chay ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo