Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trungkien_hatangdothi

Giúp vấn đề về khung Mview ko hiện lên làm không chỉnh sửa khung được

Các bài được khuyến nghị

Nhờ mọi ng giúp mình với, mình có bản Cad bên layout vẽ bình thường nhưng tự nhiện có file thì bên Layout khung Mview biến mất và muốn thay đổi khung hay xóa Mview đó đi cũng chẳng đc, vẫn vào mview đó như bình thường nhưng mỗi bệnh là cái đường khung nó ko hiện ra hoặc có hiện lên thì cũng ko quét chọn nó đc.

Mình đã bật hết các layer để kiểm tra mà chẳng thay đổi được gì

Bác nào biết cách chỉ mình với nhé.Xin cảm ơn. :cheers:

file đây

http://www.cadviet.com/upfiles/2/ban_ve_lo...ng_viewport.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nhờ mọi ng giúp mình với, mình có bản Cad bên layout vẽ bình thường nhưng tự nhiện có file thì bên Layout khung Mview biến mất và muốn thay đổi khung hay xóa Mview đó đi cũng chẳng đc, vẫn vào mview đó như bình thường nhưng mỗi bệnh là cái đường khung nó ko hiện ra hoặc có hiện lên thì cũng ko quét chọn nó đc.

Nhiều khả năng là đối tượng viewport của bạn đang ở trên một layer bị ẩn hoặc bị đóng băng. Bạn thử dùng lệnh layer, bật tất cả các layer lên xem sao?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể khung của bạn đang thuộc layer bị đóng băng (Freeze).Hãy bỏ đóng băng đi là ok.

:cheers:

ps:Nếu không được bạn hãy up file lên diễn đàn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thể khung của bạn đang thuộc layer bị đóng băng (Freeze).Hãy bỏ đóng băng đi là ok.

:D

ps:Nếu không được bạn hãy up file lên diễn đàn.

đã gửi file nhờ mọi người giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào biết cách chỉ mình với nhé.Xin cảm ơn. :D

file đây

http://www.cadviet.com/upfiles/2/ban_ve_lo...ng_viewport.dwg

Không hiểu CAD của bạn thế nào chứ máy mình mở file của bạn, thay đổi Mview thoải mái, nói chung là bình thường. Bạn dùng CAD bao nhiêu? mình dùng CAD07.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không hiểu CAD của bạn thế nào chứ máy mình mở file của bạn, thay đổi Mview thoải mái, nói chung là bình thường. Bạn dùng CAD bao nhiêu? mình dùng CAD07.

Đây là một lỗi của Cad (nếu như layer Depoints của bạn không bị khoá). Lỗi này thường bị với layer Depoints mà đến phiên bản Cad mới nhất vẫn chưa thấy khắc phục. Nếu bạn layiso Layer Depoints thì rất nhiều khả năng là không quét chọn được nó. Bạn có thể chọn nó bằng các cách khác như dùng Quickselect hoặc filter...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là một lỗi của Cad (nếu như layer Depoints của bạn không bị khoá). Lỗi này thường bị với layer Depoints mà đến phiên bản Cad mới nhất vẫn chưa thấy khắc phục. Nếu bạn layiso Layer Depoints thì rất nhiều khả năng là không quét chọn được nó. Bạn có thể chọn nó bằng các cách khác như dùng Quickselect hoặc filter...

mình dùng Cad 2007, đúng có lẽ đây là 1 lỗi của Cad vì đôi lúc nó bị đôi lúc lại ko sao cả, vậy là đến giờ vẫn chưa có cách giải quyết sao.

đến giwò thì cái file mình up lên diên đàn lại dùng được khung mview rồi, ko hiểu nooi nửa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-Mình nghĩ đây ko phải lỗi của cad. Đối với các khung mview thì mình muốn ẩn hiện nó thì tạo cho nó 1 layer mới và layoff cái đó đi thì nó sẽ ẩn khung và mình vẫn làm việc bình thường trên viewport > còn nó ko hiện lên là do nó đã bị khóa, nó ko chọn dc là do nó đã bị đóng băng . Đối với layer nào cũng vậy cả( mình đã thử trực tiếp trên bản vẽ mà bạn Kiên đã up lên và tạo thử 1 vài layer mview khác)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình vô tình vào diễn đàn thấy câu hỏi của bạn. Nhưng mình Donw thử file bạn gửi vẫn thấy mview mà còn chuyển sang Layer mình mới tạo Mview. Ban hãy thử thêm cách này vào Tool/Draw Order/Send to back. (Khi mình copy 1 Mview đã tạo trước đó mà đường bao Mview lại trùng với đối tượng đã có sẵn Ví dụ là khung tên thì khung bao Mview mới bị ẩn ở dưới khung tên do vậy bạn phải dung Tool/Draw Order/Send to back). Hi vọng là được vì mình đã gặp phải trường hợp này rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhiều khả năng là đối tượng viewport của bạn đang ở trên một layer bị ẩn hoặc bị đóng băng. Bạn thử dùng lệnh layer, bật tất cả các layer lên xem sao?

Thanks bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo