Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thutoi

muốn chèn tên cọc trong nova

Các bài được khuyến nghị

em đang làm đồ án tốt nghiệp mong các cao thủ về lisp làm hộ em nhé.Vì công việc chèn cọc rất là lâu đối với tuyến nhiều đường cong.cụ thế là

:em muốn chèn tên cọc trong nova như là(ND,TD,P,TC,NC) theo thứ tự số cọc trên tuyến nhé.

Mong các cao thủ giúp đỡ...Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em đang làm đồ án tốt nghiệp mong các cao thủ về lisp làm hộ em nhé.Vì công việc chèn cọc rất là lâu đối với tuyến nhiều đường cong.cụ thế là

:em muốn chèn tên cọc trong nova như là(ND,TD,P,TC,NC) theo thứ tự số cọc trên tuyến nhé.

mình không biết các cao thủ lisp có cách ji không, mình đã làm tkế 4 năm nhưng chưa thấy ai làm dc việc này, họ toàn làm từng đường cong 1 thôi. Hơn nữa khi bạn cắm cong xong, bạn còn phải xét rất kĩ về tính hợp lý của đường cong bạn vừa cắm, nên việc điền mấy cái tên cọc cũng có ji đáng kể đâu.

bạn cũng có thể làm như thế này:

- sau khi bạn cắm cong xong bạn dùng lệnh sslt để gọi lại file ntd ra. trên file ntd này chưa có tên các cọc tđ, nđ, p, tc, nc mà chỉ có lý trình cọc. bạn thay các lý trình này bằng các tên cọc tđ, nđ.....sau đó save lại file ntd sang file khác và chạy lại.

cách này không nhanh hơn mấy nhưng cũng đỡ nhiều, chỉ có điều hay nhầm thôi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình không biết các cao thủ lisp có cách ji không, mình đã làm tkế 4 năm nhưng chưa thấy ai làm dc việc này, họ toàn làm từng đường cong 1 thôi. Hơn nữa khi bạn cắm cong xong, bạn còn phải xét rất kĩ về tính hợp lý của đường cong bạn vừa cắm, nên việc điền mấy cái tên cọc cũng có ji đáng kể đâu.

bạn cũng có thể làm như thế này:

- sau khi bạn cắm cong xong bạn dùng lệnh sslt để gọi lại file ntd ra. trên file ntd này chưa có tên các cọc tđ, nđ, p, tc, nc mà chỉ có lý trình cọc. bạn thay các lý trình này bằng các tên cọc tđ, nđ.....sau đó save lại file ntd sang file khác và chạy lại.

cách này không nhanh hơn mấy nhưng cũng đỡ nhiều, chỉ có điều hay nhầm thôi!

Hiện tại em đang làm đồ án tốt nghiệp lên số luợng đường cong trên tuyến là rất nhiều.do đó em mong quý bác viết giúp hộ em cái lip để công việc giảm bớt.Thanks các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý tưởng rất hay. :D .Bạn đang chạy trên NOVA nào? Và bạn chạy bặng file jì (Chạy từ tệp *.txt hay *.ntd..)?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý tưởng rất hay. :D .Bạn đang chạy trên NOVA nào? Và bạn chạy bặng file jì (Chạy từ tệp *.txt hay *.ntd..)?

Em đang chạy trên nova 4.0 và chạy trên số liệu của bình đồ số đã số hoá rồi.mong bác chỉ giúp

Thanks ca nha :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề này trong Nova không làm được, bàn tim hiểu TOPO đi nhé, TOPO làm việc này đúng theo ý bạn đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo