Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
HCN88

(xin giúp đỡ) Autocad bị lỗi autocad message

Các bài được khuyến nghị

Mỗi lần vào autocad máy mình lại hiện lên bảng thông báo bắt ấn ok như hình!

Ae nào biết lỗi gì không? khắc phục thế nào?

Máy mình đã cho hết lisp cần load vào mục content rồi mà lisp không chịu tự động load, phải load lại bằng tay: dùng lệnh ap

Máy mình dùng autocad 2012, ai biết cách khắc phục lỗi này không chịu dùm mình, thanks trước!

Loi autocad.PNG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

+ Lỗi 1: Unload tất cả các lisp đã load. Nguyên nhân là do 1 lisp nào đó đã được người viết gắn cho câu lệnh này.

+ Lỗi 2: Có thể do rất nhiều nguyên nhân, nhưng đa phần là dính mấy con virut acad.lisp , acaddoc.lsp, acad.fas...

>> Bạn muốn kiểm chứng đúng ai thì vác mớ lisp, đi ra máy người khác rồi test thử. :/

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, Danh Cong đã nói:

+ Lỗi 1: Unload tất cả các lisp đã load. Nguyên nhân là do 1 lisp nào đó đã được người viết gắn cho câu lệnh này.

+ Lỗi 2: Có thể do rất nhiều nguyên nhân, nhưng đa phần là dính mấy con virut acad.lisp , acaddoc.lsp, acad.fas...

>> Bạn muốn kiểm chứng đúng ai thì vác mớ lisp, đi ra máy người khác rồi test thử. :/

Bạn ơi! Bạn có biết lệnh nào trong autocad mà không tạo ra file acad.lsp không, có thằng em trong công ty nó gõ lệnh này xong thì máy mình có thông báo như vậy, giờ nó cũng không nhớ lệnh luôn!

1.Lisp của mình thì ok rồi vì toàn lisp nhiều năm không có lisp mới

2.Virus cad mình tải mấy chương trình diệt của cadviet và bkav rồi cũng không thấy, giờ mà cài lại autocad thì ngại quá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay