Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
o2mobile

Hiệu chỉnh đường sinh mô hình 2 1/2 chiều

Các bài được khuyến nghị

Khi e vẽ mô hình 2 1/2 chiều thì có các đường sinh trong mô hình (ví dụ Circle có thickness thi có các đường sinh thẳng đứng) xuất hiện, nhưng số lượng đường sinh quá nhiều nhìn mô hình rối mắt quá. Bác nào biết biến nào thay đổi số đường sinh không chỉ giúp em với.

Khi dùng lệnh Hide, một số đường cong vẫn còn đường sinh , biến nào làm biến mất các dường sinh đó, và có cách nào để vẽ được ngay sau khi dùng lệnh hide không? em cứ phải dùng lệnh zoom / all thì sau đó mới vẽ tiếp được.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Khi e vẽ mô hình 2 1/2 chiều thì có các đường sinh trong mô hình (ví dụ Circle có thickness thi có các đường sinh thẳng đứng) xuất hiện, nhưng số lượng đường sinh quá nhiều nhìn mô hình rối mắt quá. Bác nào biết biến nào thay đổi số đường sinh không chỉ giúp em với.

Khi dùng lệnh Hide, một số đường cong vẫn còn đường sinh , biến nào làm biến mất các dường sinh đó, và có cách nào để vẽ được ngay sau khi dùng lệnh hide không? em cứ phải dùng lệnh zoom / all thì sau đó mới vẽ tiếp được.

Thanks

với arc, circle để giảm số lượng đường sinh bạn có thể vào: Tools > Options > Display rồi sửa các thông số trong Display resolution.

Để bỏ đường sinh của 3DSolid, bạn xem thêm ở đây: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=1588

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay