Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
HoaGo

nội thất phòng ngủ em bé: làm thế nào để giữ cho trẻ em có tổ chức

Các bài được khuyến nghị

Chuyên gia giải mã Peter Walsh giải quyết những gì bạn có thể làm để giúp con bạn trở nên ngăn nắp, gọn gàng và ngăn nắp và giữ nguyên như vậy.

Có rất nhiều lý do tại sao nên cho con bạn tập thói quen tốt khi dọn dẹp. Rõ ràng nhất là bạn sẽ làm ít việc hơn nhưng quan trọng hơn, nghiên cứu sau khi học cho thấy những đứa trẻ ở trong môi trường có trật tự làm tốt hơn ở mọi cấp độ khi nói đến các kỹ năng xã hội và giáo dục.

LÀM GƯƠNG TỐT

Được tổ chức làm cho bạn một cha mẹ tốt hơn? . Tóm lại, vâng! Trước khi con bạn có thể nghĩ về việc dọn dẹp phòng ngủ hoặc đồ chơi của chúng, hãy xem bạn đang làm kiểu gì. Nếu bạn tương đối gọn gàng, hãy tiếp tục. Tuy nhiên, nếu nhà bếp hoặc phòng ngủ của bạn cần được dọn dẹp, hãy tập trung vào đó trước. Điều đó là hiển nhiên nhưng con bạn sẽ mô hình hóa hành vi và thói quen tốt của bạn bắt đầu với những gì chúng thấy.

DẠY TRẺ

Tùy thuộc vào bạn để dạy con bạn rằng giờ chơi không kết thúc cho đến khi mọi thứ bị loại bỏ. Khi trẻ lớn hơn một chút, chúng có thể dễ dàng biết rằng các trò chơi, quả bóng và đồ chơi phải được đưa trở lại trong ngôi nhà hợp pháp của chúng. Tôi biết điều đó nghe có vẻ thô lỗ nhưng tôi chắc chắn rằng bạn biết rằng làm cha mẹ đòi hỏi bạn phải đặt ra các quy tắc của ngôi nhà. Đây là một trong những tôi thề.

LƯU TRỮ CHO TRẺ EM

Nhưng thật khó để bỏ mọi thứ nếu không có nhà rõ ràng cho mọi thứ. Các kệ ở chiều cao của trẻ em? Có khu vực lưu trữ được chỉ định rõ ràng nơi mỗi đồ chơi, quả bóng hoặc búp bê được cho là sống? Nếu không, bắt đầu thiết lập những điểm này ngay lập tức. Một vài thùng đầy màu sắc sẽ thực sự có ích. Dán nhãn cho chúng một cách rõ ràng - và nếu con bạn chưa đọc, hãy in ra các hình ảnh của các loại đồ chơi sống trong mỗi thùng (có thể là một con cho thú nhồi bông, một cho khối, một cho bóng, v.v.).

Nếu bạn làm cho chúng dễ dàng hơn để giữ cho khu vực này gọn gàng hơn, tôi hứa rằng bạn sẽ có ít mảnh Lego hơn bị mắc kẹt ở lòng bàn chân. Và đó không phải là những gì của cuộc sống?

Giá sách ở độ cao của mọi người sẽ giúp trẻ dễ dàng truy cập sách khi chúng muốn và cất chúng đi khi chúng hoàn thành.

PHÒNG NGỦ TRẺ EM

Khi nói đến khu vực đặt bom thường được gọi là phòng ngủ của họ, đây là một vài điều sẽ giúp dạy cho con bạn dạy phòng của chúng ngăn nắp . Bạn cần chứng minh rằng điều quan trọng với bạn là giường của họ được làm mỗi ngày. Để giúp họ làm điều đó, hãy loại bỏ những chiếc gối thừa và, nếu có thể, hãy đặt chiếc giường sao cho không nằm sát tường (điều đó giúp bạn đi lại dễ dàng hơn). Một cái chăn dễ kéo lên là chìa khóa. Cho họ thấy rằng nó không khó chút nào và làm cho nhiệm vụ hàng ngày đơn giản này trở thành trách nhiệm của họ.

Kệ hình khối và lưu trữ dưới giường giữ phòng ngủ này theo thứ tự. 

QUẦN ÁO TRẺ EM

Khi nói đến việc lưu trữ và sắp xếp quần áo, bạn phải có một giỏ giặt hoặc cản trở trong phòng của họ hoặc một nơi nào đó gần đó. Không khó để lấy quần áo bẩn ở đó. Ngoài ra, ở một độ tuổi nhất định, trẻ em phải có trách nhiệm cất quần áo sạch sẽ, gấp lại. Đó không phải là công việc của bạn. Bạn nên giúp chúng làm điều đó một vài lần lúc ban đầu nhưng đó là điều mà ngay cả những đứa trẻ rất nhỏ cũng có thể xử lý nếu được chỉ ra như thế nào và ở đâu.

Công ty nội thất Hoa Gỗ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo