Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chicongbkecc

Vấn đề cần quan tâm ( làm sao để tạo Block có thể Edit chữ bên trong)

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn, mình có một vấn đề về tạo Block trong Acad( như hình vẽ) nhưng ko biết cách tạo nó như thế nào! nhờ các bạn giúp đỡ chỉ giáo

Đây là Blog thuộc tính bạn à (attribute)...

Hãy tìm trên diễn đàn các bài viết về Blog thuộc tính nhé.Sẽ hứa hẹn nhiều điều thú vị đó.Bạn có thể tham khảo 1 link dưới đây:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...;show=&st=0

:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đây là Blog thuộc tính bạn à (attribute)...

Hãy tìm trên diễn đàn các bài viết về Blog thuộc tính nhé.Sẽ hứa hẹn nhiều điều thú vị đó.Bạn có thể tham khảo 1 link dưới đây:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...;show=&st=0

:D

[/quo

Cảm ơn bạn nhiều nhá! mình sẽ tìm hiểu thêm theo sự đóng góp ý kiến của bạn

Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã tìm hiểu các bài viết rồi nhưng ko có baì viết nào thể hiện các bước tạo ra một block có thể sửa đổi chữ được. các bạn có file video thực hiện các bước hoặc file ảnh thể hiện các bước làm ko. send cho anh em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã tìm hiểu các bài viết rồi nhưng ko có baì viết nào thể hiện các bước tạo ra một block có thể sửa đổi chữ được. các bạn có file video thực hiện các bước hoặc file ảnh thể hiện các bước làm ko. send cho anh em với

Để tạo một block có thể sửa chữ đc (block có thuộc tính) bạn tạo block theo y bạn muốn, riêng phần chữ thì bạn tạo bằng lệnh ATT.

Sau đó tạo block bình thường. (B => đặt tên => Chọn tất cả các đtượng =>..... => ok. Bây giờ bạn đã có đc block có thể sữa chữ đc rồi.

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề này Mình làm cho Bạn , Bạn tham khảo dưới sem nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để tạo một block có thể sửa chữ đc (block có thuộc tính) bạn tạo block theo y bạn muốn, riêng phần chữ thì bạn tạo bằng lệnh ATT.

Sau đó tạo block bình thường. (B => đặt tên => Chọn tất cả các đtượng =>..... => ok. Bây giờ bạn đã có đc block có thể sữa chữ đc rồi.

Chúc bạn thành công!

Tôi giải quyết cho bạn vấn đề này Bạn tham khảo nhé !!http://www.cadviet.com/upfiles/3/126268_giai_quyet_van_de_cua_ban_dua_ra_1.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay