Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuonghai

Không xóa được dimstyle

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác, em là thành viên mới của diễn đàn, em có một bàn cad, muốn thay đổi lại các layer cũng như các dim để tiện quản lý nhưng không hiểu sao em không thể xóa các dim đã tạo trong bản vẽ. Và nếu em sử dụng các dim này, cho dù đã thay đổi scale factor nhưng kích thước cũng không thay đổi.

Mong các bác xem qua giúp đỡ. Em cảm ơn. :unsure:

Em gới kèm theo file ở dưới đây.

http://www.cadviet.com/upfiles/Elervation_A_H.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bác, em là thành viên mới của diễn đàn, em có một bàn cad, muốn thay đổi lại các layer cũng như các dim để tiện quản lý nhưng không hiểu sao em không thể xóa các dim đã tạo trong bản vẽ. Và nếu em sử dụng các dim này, cho dù đã thay đổi scale factor nhưng kích thước cũng không thay đổi.

Mong các bác xem qua giúp đỡ. Em cảm ơn. :unsure:

Em gới kèm theo file ở dưới đây.

http://www.cadviet.com/upfiles/Elervation_A_H.dwg

File Tuonghai upload lên rất đặc biệt, đó là không có một đối tượng dim nào (tôi đã dùng lisp để rà qua tất cả các đối tượng nhưng cũng không thấy 1 dimension nào), nhưng không thể pure được Dimstyle (chỉ pure được dimstyle Arch-200 mà thôi). Kể cả sau khi thaw toàn bộ layer, rồi erase all, tức là chắc chắn trong bản vẽ không còn gì cả, cũng không thể pure được dimstyle. Mọi người thử nghiên cứu xem! phải chăng là do bản vẽ được vẽ bằng Architecture Desktop?

Còn việc thay đổi scale factor (Dim scale overall), tôi thấy chiều cao text lập tức thay đổi như bình thường, không rõ ý bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

wblock rồi purge là bay hết bác Hoành ạ. Nhưng em cũng chả hiểu tại sao nếu để file gốc thì không purge được, nhiều khi em cũng gặp tình trạng như thế. Lúc đó chỉ có wblock là giải pháp tốt nhất để fix lỗi và làm nhẹ file

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
wblock rồi purge là bay hết bác Hoành ạ. Nhưng em cũng chả hiểu tại sao nếu để file gốc thì không purge được, nhiều khi em cũng gặp tình trạng như thế. Lúc đó chỉ có wblock là giải pháp tốt nhất để fix lỗi và làm nhẹ file

Em cám ơn các bác đã xem qua. Bác bemove ơi, em wblock rồi purge cũng không sạch bác à.

Mong các bác giúp đỡ.

Em cảm ơn các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay