Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
MEDIC_HAT

Các bác xem giúp em cái này

Các bài được khuyến nghị

Em có một vấn đề hỏi các bác. Khi e sử dụng dimaligned trong VBA cad thì đường kt song song với đường nối giữa hai điểm. Nhưng em muốn đo chênh cao giữa hai điểm như khi mình dùng linear ấy a. Làm thế nào hả các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có một vấn đề hỏi các bác. Khi e sử dụng dimaligned trong VBA cad thì đường kt song song với đường nối giữa hai điểm. Nhưng em muốn đo chênh cao giữa hai điểm như khi mình dùng linear ấy a. Làm thế nào hả các bác.

ý của bạn là 1 hay 2 trong hình này :

>

:D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo suy luận, nếu song song với đường nối 2 điểm thì tạo thành bình hành vậy là đo kích thước của đoạn thẳng đó chứ đâu phải là chiều cao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái 2 ấy ạ. E ko biết làm thế nào. Chẳng nhẽ lại tính góc nó ra rồi dimrotated. :undecided:

Mình vẫn chưa hiểu bạn làm như thế để làm jì.Vì nếu bạn dim xiên nhưng lại lấy kích thước thẳng thì người đọc bản vẽ sẽ nhầm đó là chiều dài của đoạn thẳng đó.Còn nếu bạn vẫn muốn làm thể thì chắc chỉ dim xiên rồi edit thôi. :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo