Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hawking312

Hatch không hiện vùng đã chọn

Các bài được khuyến nghị

Mình hatch nhưng chỉ hiện preview chứ không hiện vùng đã chọn, khi hatch nhiều ô sẽ không biết mình đã hatch được bao nhiêu, nhờ các anh chỉ giùm chỉnh lại, xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

+ Ở Cad đời mới thì việc lựa chọn vùng Hatch xong, thì viền ngoài của vùng Hatch được thể hiện "sáng lên". ( Hình 2 của bạn)

+ Với 1 số Cad đời cũ  ( Tôi dùng 2007 và 2012 ) thì viền ngoài của Hatch được thể hiện nét đứt.

Tóm lại bạn cần tinh mắt 1 tí, là biết được vùng nào đã chọn :)) Tôi thấy ko mấy khó khăn .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
24 phút trước, Danh Cong đã nói:

+ Ở Cad đời mới thì việc lựa chọn vùng Hatch xong, thì viền ngoài của vùng Hatch được thể hiện "sáng lên". ( Hình 2 của bạn)

+ Với 1 số Cad đời cũ  ( Tôi dùng 2007 và 2012 ) thì viền ngoài của Hatch được thể hiện nét đứt.

Tóm lại bạn cần tinh mắt 1 tí, là biết được vùng nào đã chọn :)) Tôi thấy ko mấy khó khăn .

dạ cảm ơn anh đã phản hồi. 

Nếu nó hiện "sáng lên" hay "nét đứt" như anh thì em đã ít nhất phân biệt được ra, nó "không" hiện hoặc có gì đó phân biệt anh ạ. Em dùng cả cad 07 và 18. Em tìm hiểu kỹ trước trên GG, kể cả tiếng việt và tiếng anh đều không có nên mới lên nhờ anh em diễn đàn ạ. Xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ủa, Phân tích hình thứ 2 của bạn có 3 HCN.

Trong đó có 2 HCN bên trên có nét viền ngoài sáng lên, HCN thứ 3 thì thể hiện Preview.   --> Bạn đã chọn được 2 HCN và chưa Pick HCN thứ 3. :)))

Cad đã thể hiện thế rồi còn gì. Hay bạn còn muốn thế nào :)))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
13 phút trước, Danh Cong đã nói:

Ủa, Phân tích hình thứ 2 của bạn có 3 HCN.

Trong đó có 2 HCN bên trên có nét viền ngoài sáng lên, HCN thứ 3 thì thể hiện Preview.   --> Bạn đã chọn được 2 HCN và chưa Pick HCN thứ 3. :)))

Cad đã thể hiện thế rồi còn gì. Hay bạn còn muốn thế nào :)))

Dạ lỗi em ghi chưa rõ ràng ạ. Hình thứ 2 là hình em mong muốn, hình 1 là  hiện tại em đang bị và cần cách khắc phục anh. Em đang dùng cad18.

Nghĩa là hình 2 em chọn ô nào sẽ có preview ô đó, chọn xong vẽ có đường bao thể hiện bên ngoài, là cái em mong muốn.

Hình 1 là em chọn ô cũng sẽ có preview, nhưng chọn xong thì không hiện đường bao, khi chọn nhiều hình em sẽ không biết ô nào đã chọn, ô nào chưa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo