Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngodinhhoang

Hỏi về cách nhận biết các lênh đã vẽ Line hoặc pline

Các bài được khuyến nghị

Em có 1 đường thẳng có sẳn, làm thế nào để biết đường thẳng đó vẽ bằng lệnh line hay polyline ạ. Mong các anh chị chỉ dùm. Em cảm ơn nhiều. :D

Bạn gõ lệnh LI sẽ biết, nếu bạn sử dụng cad2010 chỉ cần click chuột vào sẽ biết.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có 1 đường thẳng có sẳn, làm thế nào để biết đường thẳng đó vẽ bằng lệnh line hay polyline ạ. Mong các anh chị chỉ dùm. Em cảm ơn nhiều. :cheers:

bạn chonj vào đường thẳng, nếu đường thẳng có 2 ô vuông xanh ở 2 đầu thì là pl, nếu có 2 ô xanh ở 2 đầu + 1 ô ở giữa là line

hoặc chọn đường thẳng rồi ctrl+1 sẽ biết tất cả các thông tin của đối tượng bạn chọn! :D :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn chonj vào đường thẳng, nếu đường thẳng có 2 ô vuông xanh ở 2 đầu thì là pl, nếu có 2 ô xanh ở 2 đầu + 1 ô ở giữa là line

hoặc chọn đường thẳng rồi ctrl+1 sẽ biết tất cả các thông tin của đối tượng bạn chọn! :cheers: :D

đường thẳng mà bạn nói đó có chiều dài bao nhiêu vậy bạn?

Xin đừng nhầm lẫn giữa 2 khái niệm : đường thẳngđoạn thẳng

Em có 1 đường thẳng có sẳn, làm thế nào để biết đường thẳng đó vẽ bằng lệnh line hay polyline ạ. Mong các anh chị chỉ dùm. Em cảm ơn nhiều. :D

@ngodinhhoang : 2 lệnh LINE và PLINE không thể vẽ được đường thẳng bạn ạ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kích vào đối tượng và dùng lệnh MO

sau đó nó hiện ra Properties bar, ngay ô đầu tiên nó đã hiện ra đối tượng của bạn là gì rồi! :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay