Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Mũn xinh

Góc ảnh Mũn xinh

Các bài được khuyến nghị

Bác Mũn lúc ở Sài GÒn lúc vào Tây Nguyên ạ :o

Ảnh nhà thờ đức bà là chị Feet chụp mà bác, còn tấm kia là em chụp trên xa ba chứ hem fải Tây Nguyên đâu ợ :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bác chụp đẹp quá, mà bác hay chụp ảnh người quá nhỉ. Mình thì khoái ảnh phong cảnh hơn. Chụp chân dung ẹ lắm, sợ bị oánh mà, chĩa máy vào họ bị nạt mấy lần rồi........Tịt luôn, :wacko: :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ảnh chụp người đó đa phần toàn là ảnh em chụp trộm đó bác :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phải công nhận là hình ảnh Mũn chụp cực đẹp, mà sao Mũn không đi triển lãm nhỉ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nan hoa là gì nhỉ? Là cái hoa à? Nếu là vậy thì pác sai ròi hehe.

Hoành chơi chữ đấy feet à! Miền Bắc gọi Nan hoa = Căm xe miền Nam đấy...Toàn xe máy với xe máy chỉ thấy bánh xe với căm xe thôi :)

Còn hoa này anh đoán là hoa "bộ đội" vì phải lăn lê bò toài mới chộp được hoa này!!! :lol:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoành chơi chữ đấy feet à! Miền Bắc gọi Nan hoa = Căm xe miền Nam đấy...Toàn xe máy với xe máy chỉ thấy bánh xe với căm xe thôi :)

Còn hoa này anh đoán là hoa "bộ đội" vì phải lăn lê bò toài mới chộp được hoa này!!! :lol:

@Pác Duy: Chính xác đây là hoa Gòn.

@Pác Két: Cám ưng anh nhé, giờ thì Happy hiểu "nan hoa" là j ròi =]

Vị trí cảnh là ở bãi giữ xe của trường cũ, ở đó có cây Gòn rất to, đoán chắc trên 20 năm tuổi nhưng còn rất sung sức khỏe khoắn, cành lá sum xuê, dù không ngừng bị tỉa tót. Mỗi mùa hoa thì mấy cô quét dọn cứ la oai oái "mới quét một đống giờ lại đầy một sân nữa..." rất buồn cười, cây to hoa lại nhiều nhìn rất hoành tráng và ấn tượng, hoa từng chùm đan kín cả cây, khi hoa đã thành quả thì đến mùa trái, trái cũng rụng đầy sân, mấy cô lại phải thu lượm, có điều phải nhanh tay, không thì tụi học trò nghịch ngượm lại tung bông gòn bay khắp nơi, dính khắp người ^^ mấy cô cứ gọi là ho sặc vì bông gòn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hôm nay em mới biết đến cái gọi là "căm xe", thank bác Sơn :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Pác Duy: Chính xác đây là hoa Gòn.

@Pác Két: Cám ưng anh nhé, giờ thì Happy hiểu "nan hoa" là j ròi =]

Vị trí cảnh là ở bãi giữ xe của trường cũ, ở đó có cây Gòn rất to, đoán chắc trên 20 năm tuổi nhưng còn rất sung sức khỏe khoắn, cành lá sum xuê, dù không ngừng bị tỉa tót. Mỗi mùa hoa thì mấy cô quét dọn cứ la oai oái "mới quét một đống giờ lại đầy một sân nữa..." rất buồn cười, cây to hoa lại nhiều nhìn rất hoành tráng và ấn tượng, hoa từng chùm đan kín cả cây, khi hoa đã thành quả thì đến mùa trái, trái cũng rụng đầy sân, mấy cô lại phải thu lượm, có điều phải nhanh tay, không thì tụi học trò nghịch ngượm lại tung bông gòn bay khắp nơi, dính khắp người ^^ mấy cô cứ gọi là ho sặc vì bông gòn.

Ở quê mình tới mùa có người đi thu mua trái gòn đấy, về dồn gối, gối này đắt hơn gối nhồi vải hay mút nhiều. Còn mấy ông nghịch thì xách ném vào ai mặc quần đen ối trời có mà tụt quần ra giặt vẩn chưa hết. :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ở quê mình tới mùa có người đi thu mua trái gòn đấy, về dồn gối, gối này đắt hơn gối nhồi vải hay mút nhiều. Còn mấy ông nghịch thì xách ném vào ai mặc quần đen ối trời có mà tụt quần ra giặt vẩn chưa hết. :blush:

Mấy năm trước vẫn có người đến nhặt trái Gòn nhưng giờ thì không còn ai nhặt nữa, Gòn rụng bùn thiu cả góc sân. Bây giờ người ta toàn dùng gối hơi, gối nước, để tốt cho đường hô hấp hơn thoi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước cửa nhà em :)

Mũn ở trong khu "phố cổ" hả, sướng nhỉ! Nhìn bức hình có cảm giác ấm áp thân quen! :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bức này "lộn xộn" quá, không biết "trọng tâm" là cái chi :P

Hề hề hề,

Trọng tâm là hai bác nông dân đang cãi nhau, và một đám người đang đứng quanh bình loạn. Vì sợ dính chưởng nên bác Bé Mũn phải đứng xa xa chụp ...Trộm.

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác có ảnh xa mẹ nào không?

Em ko có bác ạ :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mũn ở trong khu "phố cổ" hả, sướng nhỉ! Nhìn bức hình có cảm giác ấm áp thân quen! :)

Em ở trong một làng cổ của Hà Nội, ko phải phố cổ bác ạ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo