Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngayve324

TẠI SAO CÁC BÀI VIẾT CỦA MÌNH TRÊN DIỄN ĐÀN ĐIỀU BỊ XÓA???

Các bài được khuyến nghị

Mình cũng không hiểu tại sao mấy ngày truy nhập vào cadviet.com không được, hôm nay vào dược nhưng các bài viết của mình đã bị xóa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình cũng không hiểu tại sao mấy ngày truy nhập vào cadviet.com không được, hôm nay vào dược nhưng các bài viết của mình đã bị xóa

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...entry6407

Bạn ko xem cáo phó à? mất hết bài rồi, đau hơn hoạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...entry6407

Bạn ko xem cáo phó à? mất hết bài rồi, đau hơn hoạn!

đúng là đau hơn hoạn, có mấy bài viết mình đang chờ trả lời.

phải làm lại từ đầu sao??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mong các thành viên thông cảm. đội ngũ quản trị lực bất tòng tâm trong tình huống này. :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúng ta nên kêu gọi các anh em trên Cadviet ai có khả năng về quản trị mạng thì cùng giúp đỡ để Cadviet không thể dễ dàng bị phá hoại như thế chứ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không phải do quản trị cadviet không đủ trình độ mà là do PA VIETNAM không để ý nên khi chuyển site của chúng ta qua chỗ khác đã sử dụng bản backup quá cũ nên bị mất bài viết thôi bạn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

pm gì nữa. chú biết thừa lần trước bài người ngoài hành tinh của chú chẳng bị xóa vì văn hóa suy đồi còn gì =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách đăng bài viết trên diễn đàn cadviet là chỗ nào vậy mọi người.mong có sự giúp đỡ từ các thành viên...

Hề hề hề,

Bạn hãy vào đây đọc để hiểu và biết những điều bạn hỏi về diễn đàn nhé.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showforum=57

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi sao mình k tìm đuợc chủ đề mà mình pót nhỉ

Cách đây hơn bốn ngày, trên đàn có chủ đề mới lập của anh THE HIEP có nội dung đại ý hướng dẫn cách post ảnh lên diễn đàn. Topic mới mở đã có vài người viết bài trong đó có bài viết của anh anhvanyeuem. Có nhiều hình ảnh minh họa rất sinh động.

Bây giờ em rất muốn tìm lại topic này để đọc kỹ lại nhưng tìm kiếm không thấy đâu cả, không biết nó nằm ở chỗ nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì sao bài viết của em – Hoanghaiyp Post vào chủ đề : Cách Upload ảnh từ máy và chèn vào bài viết

do Mod THEHIEP lập, em vừa pót xong đã bị xóa ngay tức thì, không rõ lý do vì sao bài viết bị xóa?

Phải chăng topic ấy chỉ dành riêng cho Mod còn các member đen không được phép pót bài vào đó?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài của bạn trùng nội dung với bài chủ đề nên đã bị xóa. Diễn đàn ko phân biệt màu nick như bạn nghĩ. Nick màu xanh chỉ là những người hàng ngày vào diễn đàn điều hành và giúp đỡ các thành viên với mục đích cuối cùng là xây dựng và phát triển.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài của bạn trùng nội dung với bài chủ đề nên đã bị xóa. Diễn đàn ko phân biệt màu nick như bạn nghĩ. Nick màu xanh chỉ là những người hàng ngày vào diễn đàn điều hành và giúp đỡ các thành viên với mục đích cuối cùng là xây dựng và phát triển.

Thành viên Hoanghaiyp đã bị khóa nick em phải lập nick mới để viết bài viết cuối cùng trên diễn đàn này.

Không phải do nội dung bài viết trùng với bài chủ đề, bài viết ấy em viết đường link tới chủ đề CÁCH POST ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN, để khẳng định rằng trên diễn đàn đã có chủ đề hướng dẫn về cách up ảnh lên diễn đàn. Chủ đề của Mod là CÁCH UPLOAD ẢNH TỪ MÁY VÀ CHÈN VÀO BÀI VIẾT. Đã có chủ đề cũ rồi sao Mod không post vào đấy, ai mới vào diễn đàn chẳng phải đọc hướng dẫn sử dụng diễn đàn?

Trên diễn đàn có nhiều người bức xúc về lập chủ đề trùng lặp, post bài trùng lặp gây không ít bức xúc trong dư luận. Hiện nay có rất nhiều bài viết trùng lặp và chủ đề trùng lặp và cả những bài viết Spam ba lăng nhăng gây mất thời gian của nhiều người sao Mod không xóa?

Trên diễn đàn đã có chủ đề CẢNH CÁO THÀNH VIÊN, sao Mod không cảnh cáo để mọi người cùng rút kinh nghiệm chung?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Thành viên Hoanghaiyp bị khóa nick cảnh cáo 24h, lý do: cố tình gây rối. Chỉ mong bạn tham gia diễn đàn với mục đích thân thiện. Nếu bạn cố ý gây mất đoàn kết thì diễn đàn không hoan nghênh.

- Thông báo ở đây

- Các Mod tham gia điều hành diễn đàn đều là tình nguyện viên nên ko thể bắt người này làm việc này, người kia làm việc kia. Nếu trong quá trình tham gia diễn đàn nếu bạn thấy có các bài viết trùng thì có thể thông báo bằng nút "Report" các Mod sẽ xử lý ngay.

- Việc cảnh cáo chúng tôi cũng đã làm nhiều rồi, nhưng xem ra ko hiệu quả.

- Thành viên Cadviet đều là những người có ý thức cao, bạn có thể thấy rõ điều đó là Cadviet không có nội quy. Tuy nhiên để diễn đàn phát triển tốt chúng tôi buộc lòng phải xử lý nghiêm những trường hợp vi phạm.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhắn bạn hoanghaiyp.

Bài viết tâm huyết của mình bị xóa thì ai cũng bức xúc, không chỉ riêng bạn. Tuy nhiên, nếu bạn thử đặt mình vào địa vị Mod thì tôi nghĩ bạn cũng sẽ thông cảm cho họ.

Khi tham gia một trò chơi, ta phải tuân thủ luật chơi cho dù luật chơi đó có làm cho ta thiệt thòi chút ít. Trong trường hợp này của bạn, luật chơi đã làm bạn thiệt thòi chút ít và hy vọng là bạn hiểu, tuân thủ và vẫn tiếp tục đóng góp cho diễn đàn như bạn đã làm.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Thành viên Hoanghaiyp bị khóa nick cảnh cáo 24h, lý do: cố tình gây rối. Chỉ mong bạn tham gia diễn đàn với mục đích thân thiện. Nếu bạn cố ý gây mất đoàn kết thì diễn đàn không hoan nghênh.

- Thông báo ở đây

- Các Mod tham gia điều hành diễn đàn đều là tình nguyện viên nên ko thể bắt người này làm việc này, người kia làm việc kia. Nếu trong quá trình tham gia diễn đàn nếu bạn thấy có các bài viết trùng thì có thể thông báo bằng nút "Report" các Mod sẽ xử lý ngay.

- Việc cảnh cáo chúng tôi cũng đã làm nhiều rồi, nhưng xem ra ko hiệu quả.

- Thành viên Cadviet đều là những người có ý thức cao, bạn có thể thấy rõ điều đó là Cadviet không có nội quy. Tuy nhiên để diễn đàn phát triển tốt chúng tôi buộc lòng phải xử lý nghiêm những trường hợp vi phạm.

Hề hề hề,

Có vài ý kiến nhỏ muốn góp ý với diễn đàn.

1/- Việc xóa bài viết không phù hợp là điều cần làm, song theo mình thì khi xóa bất kỳ bài nào các mod cũng nên thận trọng và đánh giá vấn đề thật khách quan. Nếu là trường hợp cố tình vi phạm và tái phạm nhiều lần thì hãy xóa. Còn trong trường hợp là lỗi do vô tình hay do không cẩn thận .....(tỷ như hiện nay có rất nhiều thành viên lên mạng từ điện thoại di động, khi cần thiết họ buộc phải chấp nhận viết bài không dấu để hỏi và cũng rất mong có sự hỗ trợ từ diễn đàn) thì nên có thông báo gửi tới thành viên để nhắc nhở, yêu cầu họ tự xóa hay tự chỉnh sửa bài viết và nên để một thời gian vài ngày để thành viên đó thực hiện. Nếu hết thời gian đó mà chưa làm thì các mod xóa cũng không muộn. (điều này trước đây mình đã thấy có rồi)

2/- Do các mod thuộc nhiều chuyên ngành khác nhau nên việc đánh giá bài viết của các thành viên có thể có những sai lệch nhất định. Vì vậy nên chăng diễn đàn sẽ phân quyền cho các mode chỉ được xóa bài trong các topic mà các mod quản lý và thành thạo.

3/- Phàm là thành viên thì thế nào cũng sẽ có những sai lầm nhất định trong quá trình tham gia diễn đàn. Nếu chỉ vì một sai lầm nhỏ nào đó mà bị mất quyền tham gia diễn đàn thì thật là đáng tiếc cho dù đó chỉ là tạm thời. Do vậy, các mod cần thận trọng khi có các quyết định như vậy. Nên chăng có một quy định rằng ngoại trừ admin, các quyết định kỷ luật của các mod sẽ chỉ có hiệu lực khi ít nhất có thêm hai mod khác đồng ý. Điều này có lẽ sẽ khách quan hơn và tránh được những sự hiểu nhầm không đáng có.

4/- Các mod cũng là các thành viên như mọi thành viên khác, vậy nên cũng có thể có những sai lầm nhất định chứ không phải các mod thì đúng cả. Vì vậy rất mong các thành viên khác thông cảm với những sai sót nếu có của các mod và góp ý thẳng thắn với các mod qua tin nhắn . Điều này sẽ giúp cho các mod thuận lợi hơn trong công tác điều hành chung của diễn đàn. Tránh việc chỉ trích hay tranh cãi với các mod trên diễn đàn, như vậy làm cho diễn đàn bị loãng đi và gây mất thời gian của các thành viên khác cũng như làm mất đi sự thân ái và đoàn kết chung của diễn đàn.

Năm mới , xin chúc cho diễn đàn một năm mới đoàn kết, thông nhất và luôn luôn phát triển.

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Có vài ý kiến nhỏ muốn góp ý với diễn đàn.

1/- Việc xóa bài viết không phù hợp là điều cần làm, song theo mình thì khi xóa bất kỳ bài nào các mod cũng nên thận trọng và đánh giá vấn đề thật khách quan. Nếu là trường hợp cố tình vi phạm và tái phạm nhiều lần thì hãy xóa. Còn trong trường hợp là lỗi do vô tình hay do không cẩn thận .....(tỷ như hiện nay có rất nhiều thành viên lên mạng từ điện thoại di động, khi cần thiết họ buộc phải chấp nhận viết bài không dấu để hỏi và cũng rất mong có sự hỗ trợ từ diễn đàn) thì nên có thông báo gửi tới thành viên để nhắc nhở, yêu cầu họ tự xóa hay tự chỉnh sửa bài viết và nên để một thời gian vài ngày để thành viên đó thực hiện. Nếu hết thời gian đó mà chưa làm thì các mod xóa cũng không muộn. (điều này trước đây mình đã thấy có rồi)

2/- Do các mod thuộc nhiều chuyên ngành khác nhau nên việc đánh giá bài viết của các thành viên có thể có những sai lệch nhất định. Vì vậy nên chăng diễn đàn sẽ phân quyền cho các mode chỉ được xóa bài trong các topic mà các mod quản lý và thành thạo.

3/- Phàm là thành viên thì thế nào cũng sẽ có những sai lầm nhất định trong quá trình tham gia diễn đàn. Nếu chỉ vì một sai lầm nhỏ nào đó mà bị mất quyền tham gia diễn đàn thì thật là đáng tiếc cho dù đó chỉ là tạm thời. Do vậy, các mod cần thận trọng khi có các quyết định như vậy. Nên chăng có một quy định rằng ngoại trừ admin, các quyết định kỷ luật của các mod sẽ chỉ có hiệu lực khi ít nhất có thêm hai mod khác đồng ý. Điều này có lẽ sẽ khách quan hơn và tránh được những sự hiểu nhầm không đáng có.

4/- Các mod cũng là các thành viên như mọi thành viên khác, vậy nên cũng có thể có những sai lầm nhất định chứ không phải các mod thì đúng cả. Vì vậy rất mong các thành viên khác thông cảm với những sai sót nếu có của các mod và góp ý thẳng thắn với các mod qua tin nhắn . Điều này sẽ giúp cho các mod thuận lợi hơn trong công tác điều hành chung của diễn đàn. Tránh việc chỉ trích hay tranh cãi với các mod trên diễn đàn, như vậy làm cho diễn đàn bị loãng đi và gây mất thời gian của các thành viên khác cũng như làm mất đi sự thân ái và đoàn kết chung của diễn đàn.

Năm mới , xin chúc cho diễn đàn một năm mới đoàn kết, thông nhất và luôn luôn phát triển.

Em nhất trí với ý kiến của anh Bình, vấn đề này cũng mong các anh chị lưu ý hơn nữa, và em có ý kiến không biết có còn có cíh hay không chứ em thấy việc khoá nik bạn hoanghaiyp cũng là quá nặng cho bạn ý! Với nhiều bài viết và các đóng góp bạn ý cũng chỉ muốn sự thành công hơn nữa cho diễn đàn nên kính mong các bác xem xét lại cho bạn ý!qua cảm nhận của em thì bạn ý là 1 thành viên khá là nhiệt tình và có tâm huyết nên sai sót chỉ là điều mà bạn ý có thể sữa chữa đuợc!

Thân này trải dài cùng năm tháng

Một ánh trăng tàn phảng phất giữa gió xuân!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhắn bạn hoanghaiyp.

Bài viết tâm huyết của mình bị xóa thì ai cũng bức xúc, không chỉ riêng bạn. Tuy nhiên, nếu bạn thử đặt mình vào địa vị Mod thì tôi nghĩ bạn cũng sẽ thông cảm cho họ.

Khi tham gia một trò chơi, ta phải tuân thủ luật chơi cho dù luật chơi đó có làm cho ta thiệt thòi chút ít. Trong trường hợp này của bạn, luật chơi đã làm bạn thiệt thòi chút ít và hy vọng là bạn hiểu, tuân thủ và vẫn tiếp tục đóng góp cho diễn đàn như bạn đã làm.

Em xin trân trọng cảm ơn bác NguyenHoanh đã bớt chút thời gian viết lời nhắn nhủ. Chủ đề này mới được đổi tên do thành viên Tiendung89 lập với cái tên nguyên thủy là “Post bài”có nội dung:” cho mình hỏi sao mình k tìm đuợc chủ đề mà mình pót nhỉ”. Từ khi tham gia diễn đàn em chưa lập chủ đề nào, em chỉ isert bài viết của mình vào chủ đề của người khác có nội dung tương tự.

Em vào đây học được rất nhiều, chưa đóng góp là bao, em không thấy thiệt thòi gì. Em tự biết chức danh của em là members Hoanghaiyp đính kèm: biết lệnh insert, chức danh Moderator THE HIEP đính kèm: Điều hành diễn đàn. Em không bức xúc về việc Điều hành diễn đàn xóa bài viết, mà chỉ thắc mắc thôi. Người Việt Nam ta có câu nhập gia tùy tục nên em biết thân biết phận mình, khi tham gia diễn đàn là phải tuân thủ những cái chung nhất.

Cho em được tự bào chữa cho mình về cái vấn đề Điều hành viên khẳng định: “Thành viên Hoanghaiyp bị khóa nick cảnh cáo 24h, lý do: cố tình gây rối. Chỉ mong bạn tham gia diễn đàn với mục đích thân thiện. Nếu bạn cố ý gây mất đoàn kết thì diễn đàn không hoan nghênh”.

1- Sự việc xảy ra trước tết, em vào mục Góp ý xây dựng => Thắc mắc thành viên đọc chủ đề: Cần can thiệp giúp đỡ-Chức năng tìm kiếm:

…Điều em muốn hỏi là sao cái phần chức năng Search của diễn đàn có vấn đề thì phải, k như trước nữa… Em hay tham gia diễn đàn nhưng còn gà nên không biết hỏi gì chỉ toànsearch đọc các từ khóa mình cần……em được tìm hiểu một cách nhanh nhất thông tin mình cần mà không lập nhiều topic lặp lại gây ảnh hưởng tới người khác.Trân trọng kình chào!

Bài viết trên của thành viên Kien_Qn được hỏi post lặp lại 2 lần nhưng không có ai trả lời. Em đã trả lời bài viết có nội dung đại ý: Đã có chức năng tìm kiếm thông tin trên diễn đàn, không nên hỏi và pót bài viết trùng lặp. Sáng hôm sau vào diễn đàn em không thấy bài viết nữa, em tưởng là lỗi mạng nên lại tiếp tục pót bài với nội dung như trên. Bài viết này bị xóa và em nhận được tin nhắn của Điều hành diễn đàn:

Bài viết trên của Kien_Qn gửi vào ngày 6/11/2011 thắc mắc về chức năng tìm kiếm của diễn đàn và chức năng tìm kiếm của diễn đàn ko hề bị gì cả. Bài của bạn phản hồi (hơn 1 tháng) kêu gọi mọi người nên dùng chức năng tìm kiếm trước khi post bài là có ý tốt nhưng ko ăn nhập gì với chủ đề và thế sẽ làm phiền đến người khác (được hiểu như 1 bài spam).

Không biết là em phải viết thế nào mới ăn nhập với chủ đề?

2- Cũng trong khoảng thời gian này, sự kỳ cục thứ 1 là tất cả các bài viết đều truy cập được, riêng chủ đề do Điều hành diễn đàn lập: {[(Cách Upload ảnh từ máy và chèn vào bàiviết)]}, em không thể vào xem được, nó thông báo: {[You do not have permission to view this topic.]}(?!)

Sự kỳ cục thứ 2 là chủ đề này tự nhiên biến mất. Tìm kiếm theo thời gian xuất hiện bài viết trong 1 tuần không thấy, vào Google không thấy, bấm chuột vào hai chữ THE HIEP “xem nội dung của tôi” cũng mất hút con mẹ hàng lươn không thấy nốt (?!)

Đó chính là lý do em đã viết bài thắc mắc (xem bài viết đầu tiên trong chủ đề này).

3- Sau tết lại thấy chủ đề Cách Upload ảnh từ máy và chèn vào bài viết của Điều hành diễn đàn xuất hiện, nhưng chỉ có 3 bài viết của Điều hành diễn đàn. Và em đã pót bài viết của mình vào chủ đề bài viết có nội dung như sau:

“ Post ảnh lên diễn đàn kèm link: http://www.cadviet.c...hp?showtopic=45

Bài viết trên bị xóa ngay tức thì, khi em hỏi lý do xóa bài viết xem bài số 2 trong chủ đề này thì được Điều hành viên trả lời: Bài của bạn trùng nội dung với bài chủ đề nên đã bị xóa. Và cũng ngay tức thì, Điều hành diễn đàn đã khóa nick của Hoanghaiyp mà không có một lời giải thích nào?

Nếu không vì mục đích đoàn kết và thân thiện thì em sẽ không bao giờ pót bài vào chủ đề do Điều hành viên lập: Đặt tên Topic thật rõ thì sẽ được phản hồi nhanh có nội dung: {[Các thành viên khi lập Topic hỏi về Lỗi trong quá trình sử dụng Cad nên đặt tên rõ là bị lỗi gì luôn để mọi người khỏi mất thời gian click vào bài viết xem lỗi. ]}. Em tưởng là chủ đề lập ra để mọi người cùng trao đổi nên đã trót dại viết:” Mình có ý kiến thêm: mọi người hãy sử dụng chức năng tìm kiếm thông tin trên diễn đàn, không nên hỏi và pót bài viết trùng lặp . Thông tin đưa lên diễn đàn phải là những thông tin mới nhất, mang đậm đà bản sắc của CADViet. Tránh tình trạng nhiều người phải mất thời gian đọc lại những bài viết cũ rinh rích đã có từ đời nảo đời nào rồi…tránh viết bài chỉ là những lời cảm ơn suông...”

Bài viết của em được Điều hành diễn đàn “cảm ơn suông” như sau: {[um. Cảm ơn ý kiến của bạn. Về việc này thì các Mod cũng đã luôn nhắc nhở …

Như bạn có ý kiến góp ý cho diễn đàn thì phải vào box Góp ý sao lại reply bài ở đây!?]}

Điều hành diễn đàn pót chủ đề mới vào mục Thư giản, bài báo khẳng định hệ trẻ bây giờ chỉ ham vui trong tận hưởng cuộc sống, mỗi độ xuân về mấy ai hoài niệm về những mùa xuân trước năm 1975, hình ảnh người vợ đan áo cho chồng, những người lính mong thư nhà…

Điều hành viên than vãn phải viết báo theo yêu cầu của xếp, là dân kỹ thuật lần đầu tiên viết báo mong mọi người góp ý. Chủ đề của Điều hành viên được Hoanghaiyp và bác Tuệ_NV nhiệt liệt hưởng ứng, mỗi người pót 2 bài viết góp ý rất chân thành và mang tính xây dựng một cách thân thiện.

Chủ đề này đã bị xóa, chưa rõ lý do? Không biết bác Tuệ_NV có nhận được thông báo gì không?

Cảm ơn các bác đã đọc bài viết này, cho em xin lỗi vì đã làm mất thời gian của mọi người! Em viết lên đây để mọi người cùng rút kinh nghiệm chung, không ai mắc phải cái gọi là "cố tình gây rối" như Điều hành diễn đàn đã khẳng định! (Mọi người nên chú ý không nên pót bài viết mà nội dung là tên chủ đề đã có trên diễn đàn kèm đường link vào chủ đề trùng lặp có nội dung tương tự do Điều hành diễn đàn lập).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn Hoàng Hải đã có bài viết nói rõ tâm tư của bạn.

Qua bài viết của bạn thể hiện bạn rất tâm huyết với CADViet. Tuy nhiên, bạn có một đôi chút hiểu nhầm ở đây, thực tế là diễn đàn CV thời gian vừa qua, rất nhiều chức năng được thêm vào, nhiều chức năng bị giảm thiểu, các bài viết được di chuyển, thậm chí xóa bớt rất nhiều để phù hợp với cấu trúc mới. Chính vì vậy khi bạn tư duy diễn đàn vẫn như cũ, bạn sẽ gặp các thắc mắc: search không thấy bài, chức năng không sử dụng được, các bài viết của tôi ở đâu... Để tránh các hiểu nhầm, các bạn có thể nhắn tin cho tôi về trường hợp mà các bạn e rằng diễn đàn bị lỗi hoặc không sử dụng như mình mong đợi, tôi sẽ cố gắng giải đáp trong mức có thể.

Chuyện mod THE HIEP khóa nick của bạn 24h thực tế là việc làm hàng ngày của các Mod (kể cả tôi). Nói rằng việc đó đúng với bạn hay không thì rất khó, nhưng bạn phải chấp nhận thôi (cho dù THE HIEP đúng hay sai). Như bạn đã đề cập 'Nhập gia tùy tục', cứ xem như đó là một sự khó chịu mà CADViet đã dành cho bạn, nhưng đó cũng chỉ là sự khó chịu tức thời và tôi tin chắc bạn sẽ vượt qua.

Cũng mong bạn không bị ảnh hưởng bởi những vấn đề nhỏ ngoài ý muốn và tiếp tục đóng góp cho diễn đàn.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin trân trọng cảm ơn bác NguyenHoanh đã bớt chút thời gian viết lời nhắn nhủ.

.........................................................

Hề hề hề,

1/- Việc bạn đã thay đổi nick để tiếp tục post bài chứng tỏ bạn không phải là người thiếu tinh thần xây dựng diễn đàn. Mình nghĩ đó là điều đáng quý cho một diễn đàn mở như diễn đàn này của chúng ta.

Điều đó cũng chứng tỏ diễn đàn không hề có thành kiến với bất kỳ thành viên nào cả. Các mod cũng như các admin đều luôn hoan nghênh sự tham gia nhiệt tình và những góp ý thẳng thắn của các thành viên để cùng làm cho diễn đàn ngày một phát triển.

Tuy nhiên đây là diễn đàn mở, mọi thành viên tham gia vào đều trên tinh thần tự nguyện và hoàn toàn không có bất cứ một sự ép buộc nào nên các mod củng hoàn toàn làm việc trên nguyên tắc tự nguyện này. Để diễn đàn ngày một hữu ích và thân thiện hơn với mọi người, các mod đã kiểm soat và duy trì hoạt động của diễn đàn với một tinh thần cố gắng để đảm bảo tính khách quan và tính thân thiện của nó đối với mọi thành viên. Trong quá trình như vậy không thể tránh khỏi những bất đồng nhất định bạn ạ. Nhưng với tinh thần chung của diễn đàn như trên, mong rằng bạn cũng như các thành viên khác hiểu và thông cảm với những điều bất cập của công tác điều hành diễn đàn. Mọi sự bất đồng đều có thể giải quyết trên tinh thần tôn trọng các quy định chung của diễn đàn cũng như tôn trọng lẫn nhau giữa các thành viên và giữa thành viên với ban điều hành diễn đàn. Hãy cố gắng để hiểu và thông cảm lẫn nhau chứ còn cố chấp nhất nhau những điều nhỏ nhặt là hoàn toàn không nên bởi ở đây chả có cái việc thắng hay thua , thành hay bại, cũng như hơn hay kém cả. Mỗi thành viên đều có nghĩa vụ và trách nhiệm như nhau đối với sự tồn tại và phát triển của cái sân chơi chung này.

Giống như một trận bóng đá, muốn thành công ắt phải có các trọng tài và các trọng tài không phải lúc nào cũng là đúng cả. Tuy nhiên phàm đã là cầu thủ thì không nên vì cái tôi của mình mà hơn thua với trọng tài. Trong cuộc chơi này thông thường các đội bóng cũng như các cầu thủ sẽ phải chịu thiệt thòi nhiều hơn khi trọng tài mắc các lỗi về nhận định bạn ạ. Chả cứ V-leage mà đến cả Champion - Ship hay thậm chí Wold-Cup cũng vậy. Đúng không nào???

Trường hợp của bạn có nhẽ là cũng tương tự vậy. Rất mong bạn không quá để tâm tới cái "lỗi nhận định" này và tiếp tục đóng góp cùng diễn đàn cho dù với bất cứ nick nào, đúng với bản chất và sự mong muốn của bạn.

Hề hề hề,

2/- Việc phân quyền trên diễn đàn là điều tất yếu, ngay cả các mod cũng có những khu vực bị hạn chế chứ chả riêng mình bạn, Nguyên nhân của việc này có khá nhiều mà một thằng đi mót như mình, cái vốn IT không đầy cái lá mít chả thể giải thích cho bạn được. Có thể do một vài trục trặc nào đó của nhà mạng, cũng có thể do thành viên hacker nào đó táy máy nghịch ngợm chi chi đó, hoặc tệ hơn nửa là do bị khóa nhầm ..... Vậy thì cách giải quyết đơn giản nhất và minh bạch nhất chính là liên hệ với admin bằng cách nhắn tin hay bằng bất cứ cách nào mà bạn khoai để biết cách khắc phục. Như vậy đỡ phải lăn tăn với các câu hỏi vì sao và các phỏng đoán sai lệch của mình bạn ạ.

3/- Những vấn đề có tính chất cá nhân, tế nhị, theo mình nghĩ ta nên trao đổi qua tin nhắn cá nhân sẽ tốt hơn là trao đổi chung trên diễn đàn. Bởi vì những vấn đề đó chỉ có những người trong cuộc mới hiểu rõ, còn các thành viên khác khó mà hiểu cặn kẽ nguồn cơn, do vậy dễ dẫn tới sự hiểu nhầm lan rộng làm ảnh hưởng tới tinh thần đoàn kết chung của diễn đàn.

4/- Như bạn cũng đã biết, đây là một môi trường sống ảo, mọi thứ đều là ảo, từ cái việc anh hay chị, đúng hay sai, tốt hay xấu..... Tuy nhiên cái ảo này lại có những giá trị rất thực mà nhiều khi ngay cái môi trường sống thực tại của mỗi thành viên mong cũng chả có được. Do vậy mỗi thành viên rõ ràng là phải tự chọn lấy những gì là cần thiết cho mình (dù là thực hay ảo) và phải tự chịu trách nhiệm với những lựa chọn đó (mặc dầu cái gọi là trách nhiệm ấy có là ảo hay thực). Mình cũng như bạn dù có hề hề hề hay hu hu hu thì cũng chả làm sống lại hay chết đi thằng tây nào cả, chỉ đơn giản là thích thì mần mà thôi. Đúng không nào???

Vì lẽ đó, hãy cứ làm những điều bạn muốn, và cứ muốn những điều bạn chưa làm, chả có ai có thể quyết định những điều đó thay bạn được đâu. Hãy yên tâm mà mần miễn rằng bạn tìm được niềm vui trong cái sự mần ấy.

Hề hề hề,....

Mấy điều tâm sự vậy, hy vọng rằng nó sẽ giúp bạn giải tỏa được những điều chưa vui trong cái việc tham gia cùng anh em trên diễn đàn này.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết bác Bình có cảm nhận gì khi giả sử bài viết góp ý trên của bác bị mod di chuyển ra chổ khác mà bác không nhận được thông báo gì cả????

Tue_NV thì rất buồn bác ạ! :(

Bài viết Đóng góp, góp ý chân thành mà bị di chuyển ra chổ khác mà mình không nhận được tin nhắn gì cả thì buồn lắm bác ạ!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết bác Bình có cảm nhận gì khi giả sử bài viết góp ý trên của bác bị mod di chuyển ra chổ khác mà bác không nhận được thông báo gì cả????

Tue_NV thì rất buồn bác ạ! :(

Bài viết Đóng góp, góp ý chân thành mà bị di chuyển ra chổ khác mà mình không nhận được tin nhắn gì cả thì buồn lắm bác ạ!

Hề hề hề,

Cảm nhận ư? Ắt hẳn là những điều không khác với bác bao nhiêu cả. Cũng là buồn, là bực, là giận, là..... . Tuy nhiên mình hiểu rằng chẳng phải cái chi mình làm cũng được mọi người ủng hộ cả và do vậy nếu có một vài điều mình làm bị loại thải, âu cũng là cái lẽ tất yếu mà thôi. Có chăng là mình tự rút lấy kinh nghiệm và cố mót được chút gì từ cái sự không hài lòng ấy bác ạ.

Bản thân mình, vốn là dân đi mót nên cái việc được mót đã là một điều vui rùi. Nhiều nơi còn cấm cửa không cho mót ấy chứ. Vậy nên cũng chả dám buồn, dám bực hay dám giận ..... cái chi lâu lâu cả. Tức quá thì đành hề hề hề cho vui vậy bác ạ.

Cái cơ bản là : Thức lâu mới biết đêm dài, Chơi lâu mới biết ai tài hơn ai bác à..

Mà hơn với kém trong cái cuộc chơi này đã hẳn là cái cần thiết cho mỗi người chưa nhể?????

Thế nên mình mới post những dòng tâm sự như trên. Nếu có gì chưa đúng mong các bác chớ có đuổi mình ra khỏi diễn đàn nghen,

Hề hề hề......

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

......

Cái cơ bản là : Thức lâu mới biết đêm dài, Chơi lâu mới biết ai tài hơn ai bác à..

Mà hơn với kém trong cái cuộc chơi này đã hẳn là cái cần thiết cho mỗi người chưa nhể?????

.....

Hề hề hề......

Em thấy thực tế là :

Thức lâu mới biết đêm dài, Chơi lâu mà cũng chẳng biết ai tài hơn ai ???

Đã không biết ai tài hơn ai mà bác??

Thảo luận với bác Bình chặp hồi ra hơn với kém luôn? :lol:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin trân trọng cảm ơn bác Phamthanhbinh đã có lời góp ý. Em đã ngừng viết bài. Nhưng vì bác nói đến bóng đá, em lại muốn viết, đọc xong bài viết này bác có thể xóa, em không thắc mắc. Bóng đá là môn thể thao em ưa thích từ nhỏ, em cũng từng thi đấu giải bóng đá phong trào cấp huyện. Sự đam mê bóng đá của em thể hiện cả trên diễn đàn. Khi trả lời câu hỏi của người khác, em cũng Post hình ảnh cổ động cho bóng đá, kèm theo cả lời bình nữa. Bài viết đó của em đã bị xóa, chỉ vì hâm mộ bóng đá mà bài viết của mình bị xóa nhưng em vẫn vui. "Khi người hâm mộ bóng đá" đưa vào kỷ lục thì bài viết bị của người hâm mộ bị xóa.Từ đây mỗi khi viết bài em đều cân nhắc kỹ càng để tránh bị xóa:

Người hâm mộ bóng đá nhất:

http://www.cadviet.c...showtopic=15665

Một Topic rất hay, nếu bạn havanvu38 đồng ý ,tôi xin đổi lại tên Topic này thành " Cadviet guinness" , sẽ là nơi mọi người bình chọn ra những kỷ lục trên CadViet, rất mong havanvu38 và mọi người ủng hộ .

1/- Việc bạn đã thay đổi nick để tiếp tục post bài chứng tỏ bạn không phải là người thiếu tinh thần xây dựng diễn đàn. Do không nhận được thông báo bị khóa nick, em phải lập nick mới.

2/-Hãy cố gắng để hiểu và thông cảm lẫn nhau chứ còn cố chấp nhất nhau những điều nhỏ nhặt là hoàn toàn không nên bởi ở đây chả có cái việc thắng hay thua , thành hay bại, cũng như hơn hay kém cả….

Giống như một trận bóng đá, muốn thành công ắt phải có các trọng tài và các trọng tài không phải lúc nào cũng là đúng cả.

Những vấn đề có tính chất cá nhân, tế nhị, theo mình nghĩ ta nên trao đổi qua tin nhắn cá nhân sẽ tốt hơn là trao đổi chung trên diễn đàn.

Như em đã từng nói là nhập gia tùy tục, em không trách, không bức xúc việc Điều hành diễn đàn đã xóa bài bài viết của em theo định hướng phát triển của diễn đàn, em chỉ có một chút thắc mắc nhỏ thôi mà. Cố chấp những điều nhỏ nhặt, tranh luận để thắng hay thua không phải là cá tính của em. Em sống chân thành và thẳng ruột ngựa. Bạn bè, đồng nghiệp vẫn bảo em như thế, có gì bất đồng ý kiến với ai em nói thẳng mực tàu luôn. Những chuyện vặt vãnh nhỏ mọn như con mọn, em cũng nhanh quên lắm.

Em không muốn gửi tin nhắn cho điều hành diễn đàn vì em muốn đưa lên để mọi người cùng rút kinh nghiệm. Thực tế, ban đầu em cũng không biết mod nào đã xóa bài viết của em để mà gửi tin nhắn.

Xem bóng đá cũng là sân chơi, em không ủng hộ những cổ động viên quá khích, vào sân cỏ để quấy rối. Ngồi vào mâm cơm, em và bố em là tình cảm trong gia đình, trên ra trên dưới ra dưới. Nhưng khi ngồi trước tivi xem bóng đá, em và bố em đều là những kẻ hâm mộ bóng, đều có quyền bình đẳng như nhau trong tranh luận. Tranh luận để hiểu rõ bản chất của sự việc hành động diễn ra trên sân cỏ. May mà khi tranh luận bố em không bao giờ bảo tao thắng mày thua.

3/- Như bạn cũng đã biết, đây là một môi trường sống ảo, mọi thứ đều là ảo….Do vậy mỗi thành viên rõ ràng là phải tự chọn lấy những gì là cần thiết cho mình (dù là thực hay ảo) và phải tự chịu trách nhiệm với những lựa chọn đó (mặc dầu cái gọi là trách nhiệm ấy có là ảo hay thực).

Em cho rằng tất cả mọi người tham gia viết bài trên diễn đàn mình đều là những người ít nhiều cũng có học, tuổi trẻ đã qua mà tuổi già thì chưa tới, trông lên cũng chẳng bằng ai/ dòm xuống cũng chẳng thấy ai bằng mình. Khác hẳn với một số diễn đàn tuổi ten và tuổi già, họ vào diễn đàn để cãi vã nhau ỏm tỏi như mổ bò, họ cố gắng bằng mọi giá để giành giật bằng được cái phần đuôi về mình.

Chả hiểu mọi người thế nào chứ, với em thì ở ngoài đời hay trên mạng ảo tính nết của em vẫn thế và mãi mãi như thế, lương tâm của em không cho phép mình làm những điều xằng bậy, gây rối trât tự công cộng. Em luôn thân thiện với tất cả mọi người. Em thuộc lòng những lời cổ nhân đã răn dạy:

1. Sở dĩ người ta đau khổ chính vì mãi đeo đuổi những thứ sai lầm.

2. Nếu anh không muốn rước phiền não vào mình, thì người khác cũng không có cách nào gây phiền não cho anh. Vì chính tâm anh không buông xuống nổi.

3. Anh hãy luôn cảm ơn những ai đem đến nghịch cảnh cho mình.

4. Anh phải luôn mở lòng khoan dung lượng thứ cho người đã làm tổn thương anh, anh phải buông bỏ, mới có được niềm vui đích thực.

5. Khi anh vui, phải nghĩ rằng niềm vui này không phải là vĩnh hằng. Khi anh đau khổ, anh hãy nghĩ rằng nỗi đau này cũng không trường tồn.

12.Anh đừng có thái độ bất mãn người ta hoài, anh phải quay về kiểm điểm chính mình mới đúng. Bất mãn người khác là chuốc khổ cho chính anh.

13. Một người nếu tự đáy lòng không thể tha thứ cho kẻ khác, thì lòng họ sẽ không bao giờ được thanh thản.

14. Người mà trong tâm chứa đầy cách nghĩ và cách nhìn của mình thì sẽ không bao giờ nghe được tiếng lòng người khác.

27. Khi anh thành thật với chính mình, thế giới sẽ không ai lừa dối anh..

30. Đừng gắng sức suy đoán cách nghĩ của người khác, nếu anh không phán đoán chính xác bằng trí huệ và kinh nghiệm thì mắc phải nhầm lẫn là lẽ thường tình.

66. Bởi chúng ta không thể thay đổi được thế giới xung quanh, nên chúng ta đành phải sửa đổi chính mình, đối diện với tất cả bằng lòng từ bi và tâm trí huệ.

@Bác Tuệ:

Bác đã viết: "Bài viết Đóng góp, góp ý chân thành mà bị di chuyển ra chổ khác mà mình không nhận được tin nhắn gì cả thì buồn lắm bác ạ!"

Bài viết chuyển ra chỗ khác là vẫn còn, chỉ e nó bị xóa mới phải thắc mắc. Bác đừng buồn nhiều, em sẽ cầu chúc cho bác luôn gặt hái được nhiều niềm vui nhé!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay