Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
GIRLXAYDUNG

Vấn đề mở nhanh các thư mục đường dẫn

Các bài được khuyến nghị

Xin chào tất cả mọi người, em có một vướng mắc mong mọi người giúp đỡ ạ.Tình hình là công việc của em chủ yếu là vẽ Cad em hay mở một số thư mục cố định (có thể sâu bên trong) thường xuyên để lấy thông tin cần thiết, em biết có thể mở ra để trước nhiều thư mục cần thiết để trước nhưng nhìn rất rối.

Nay xin mạn phép nhờ mọi người viết 1 Lisp mở nhanh các thư mục con bằng cách nhập lệnh được không ạ (thư mục có thể tự thay đổi theo đường dẫn); em lấy thông tin xong rồi đóng lại, mỗi lần dùng lại đánh lệnh để mở thư mục cần thiết thôi.Em cảm ơn ạ, chúc mọi người sức khỏe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
4 giờ trước, GIRLXAYDUNG đã nói:

Xin chào tất cả mọi người, em có một vướng mắc mong mọi người giúp đỡ ạ.Tình hình là công việc của em chủ yếu là vẽ Cad em hay mở một số thư mục cố định (có thể sâu bên trong) thường xuyên để lấy thông tin cần thiết, em biết có thể mở ra để trước nhiều thư mục cần thiết để trước nhưng nhìn rất rối.

Nay xin mạn phép nhờ mọi người viết 1 Lisp mở nhanh các thư mục con bằng cách nhập lệnh được không ạ (thư mục có thể tự thay đổi theo đường dẫn); em lấy thông tin xong rồi đóng lại, mỗi lần dùng lại đánh lệnh để mở thư mục cần thiết thôi.Em cảm ơn ạ, chúc mọi người sức khỏe.

Ý bạn là tạo lisp lưu đường dẫn chỉ đến 1 thư mục nào đó. Nhiều ngày sau, đánh lệnh lisp này thì nó sẽ chỉ đến thư mục hôm trước đã lưu phải không?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, thiep đã nói:

Ý bạn là tạo lisp lưu đường dẫn chỉ đến 1 thư mục nào đó. Nhiều ngày sau, đánh lệnh lisp này thì nó sẽ chỉ đến thư mục hôm trước đã lưu phải không?

Chào anh, cảm ơn anh đã quan tâm, ý em là: Ví dụ: Em đang triển khai 1 bản vẽ cad ----> cần một số hình ảnh, file excel...chứa trong một thư mục A và thư mục B,C.... nào đó --> giờ em muốn mở nhanh thư mục đó mà không cần vào từng bước như vào Mycomputer-->Ổ đĩa-->thư mục (một vài thư mục)--> đến thư mục A, hoặc B, C.....

Lisp mong muốn:Thay vì mở bình thường (như trình bày ở trên) vào thư mục A lấy tài liệu;  Thì giờ đánh lệnh TMA (gán bằng đường dẫn đến thư mục A)--->mở thư mục A, tương tự như TMB--->mở thư mục B....vv

Em giải thích hơi lủng củng,có gì anh bỏ qua, mong anh giúp đỡ,cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại sao bạn không tận dụng chức năng Quick Access hoặc Favorist Folder của Window ?

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay