Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
QUOCMINHVT

Xin Giúp Đỡ Về Quản Lý Tỷ Lệ Nét Trong Bản Vẽ

Các bài được khuyến nghị

Chào các tiền bối, cho em hỏi về cách quản lý tỷ lệ các nét khuất, trục tronmg bản vẽ ?

Trước giờ em ko hiểu về các thông số Line Type Scale trong bản vẽ, chỉ chỉnh nó và LTS sao cho thấy hợp lý là được.

Nhưng vấn đề là nó lại nhảy lung tung, ko biết em bấm vào cái gì nào tối okie, sáng mở ra thì lại sai phải chỉnh lại (Em xài ANNOTATIVE, ko biết có ảnh hưởng gì đến nó ko ?)

Rất mong được chỉ giáo, xin cảm ơn ạ,

HOI CAD.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1. Nếu bạn đang vẽ và in trên Model : Ko cần quy luật gì sất, cứ nhìn thấy nét vẽ  + in thử ra PDF vài lần là có kinh nghiệm.

2. Nếu bạn vẽ trên model, in trên Layout :

Cái này thì khá đơn giản, bạn chỉnh toàn bộ Properties nét vẽ Line Type Scale = 1. Gõ lệnh LTS = 5. Thì khi in nét vẽ trên khổ giấy A3 khá cân đối.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 13/6/2020 tại 08:40, QUOCMINHVT đã nói:

Chào các tiền bối, cho em hỏi về cách quản lý tỷ lệ các nét khuất, trục tronmg bản vẽ ?

Trước giờ em ko hiểu về các thông số Line Type Scale trong bản vẽ, chỉ chỉnh nó và LTS sao cho thấy hợp lý là được.

Nhưng vấn đề là nó lại nhảy lung tung, ko biết em bấm vào cái gì nào tối okie, sáng mở ra thì lại sai phải chỉnh lại (Em xài ANNOTATIVE, ko biết có ảnh hưởng gì đến nó ko ?)

Rất mong được chỉ giáo, xin cảm ơn ạ,

HOI CAD.dwg

1. chỉnh thông số LTS về 1 giá trị nhất định 50 or 100...

2. chọn đường cần chỉnh linetype, Ctrl +1, điều chỉnh thông số của linetype

3. gõ: msltscale ==> chuyển tham số về 0 để định linetype không bị ảnh hưởng của annotative

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo