Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hvt96

Lỗi lệnh in trong autocad

Các bài được khuyến nghị

Cùng với mong muốn đưa CadViet trở thành nơi giao lưu học hỏi của những người làm việc trong lĩnh vực Xây Dựng, tiến tới việc tạo lập một hiệp hội những người thiết kế sử dụng máy tính có sự thống nhất về thông tin, các chuẩn mực, và cách thức làm việc. Chúng tôi tạo lập forum CAD cho kỹ sư xây dựng - một nơi để các kỹ sư xây dựng có thể thảo luận, bàn bạc và chia sẻ kinh nghiệm của mình cho những người khác, đồng thời cũng là bổ sung thêm thông tin cho bản thân mình.

Rất mong sự tham gia nhiệt tình, các ý kiến đóng góp, và các sự chia sẻ của các bạn.

Cảm ơn

Hiện tại mính sử dụng autocad cũng khá lâu nhưng gần đây mình bị tình trạng như như sau: Mỗi lần thực hiện chức năng in ấn trong bản vẽ cad thì có thông báo là không in được với dòng chữ (_plot Unknown command "PLOT". Press F1 for help."). Không biết là có phải một loại virus nào phá hoại lệnh in hay không, phần mềm cad này mình sử dụng đã lâu và cũng in ấn bình thường nhưng gần đây lại xuất hiện tình trạng nêu trên. Mình cũng đã thử cài lại cad và thậm chí cả Win nữa nhưng vẫn không khắc phục được tình trạng trên. Nếu ai biết và đã khắc phục được tình trạng này thì xin chỉ giúp, mình xin chân thành cảm ơn. Thông tin có thể trả lời qua email: secret9681@yaoo.com

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hiện tại mính sử dụng autocad cũng khá lâu nhưng gần đây mình bị tình trạng như như sau: Mỗi lần thực hiện chức năng in ấn trong bản vẽ cad thì có thông báo là không in được với dòng chữ (_plot Unknown command "PLOT". Press F1 for help."). Không biết là có phải một loại virus nào phá hoại lệnh in hay không, phần mềm cad này mình sử dụng đã lâu và cũng in ấn bình thường nhưng gần đây lại xuất hiện tình trạng nêu trên. Mình cũng đã thử cài lại cad và thậm chí cả Win nữa nhưng vẫn không khắc phục được tình trạng trên. Nếu ai biết và đã khắc phục được tình trạng này thì xin chỉ giúp, mình xin chân thành cảm ơn. Thông tin có thể trả lời qua email: secret9681@yaoo.com

Bạn đã thử tìm kiếm với từ khóa "Unknown command "PLOT'" chưa?

Unknown command "PLOT"

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad của bạn bị nhiễm Virus rồi (tạm gọi vậy vì do nguời viểt ra), bạn làm theo cách này thử :

Bạn tải file đính kèm của mình về rồi vô Tool > Load Application . Trong khung Startup Suite nhấp Content rồi Add file vào.

. Hy vọng giúp đuợc bạn !!!

Down tại đây

• Like 1
  • Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cad của bạn bị nhiễm Virus rồi (tạm gọi vậy vì do nguời viểt ra), bạn làm theo cách này thử :

Bạn tải file đính kèm của mình về rồi vô Tool > Load Application . Trong khung Startup Suite nhấp Content rồi Add file vào.

Down tại đây

cám ơn bạn rất nhiều lisp cua ban sữa được lỗi đó.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này đc mình sửa như sau: http://www.cadviet.com/upfiles/3/untitled_8.jpg

các bạn bấm in như thế tầm khoảng hơn chục lần là nó sẽ báo hết lỗi lệnh in.

hihih, cái này máy mình bị lỗi khi chyển từ file dxf sang dwg .bình thường k in đc thì các bác sẽ cài lại cad, nhưng nếu in kiểu trên thì k cần cài lại, in nhiều lần lệnh in sẽ trở lại ^^

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện tại mính sử dụng autocad cũng khá lâu nhưng gần đây mình bị tình trạng như như sau: Mỗi lần thực hiện chức năng in ấn trong bản vẽ cad thì có thông báo là không in được với dòng chữ (_plot Unknown command "PLOT". Press F1 for help."). Không biết là có phải một loại virus nào phá hoại lệnh in hay không, phần mềm cad này mình sử dụng đã lâu và cũng in ấn bình thường nhưng gần đây lại xuất hiện tình trạng nêu trên. Mình cũng đã thử cài lại cad và thậm chí cả Win nữa nhưng vẫn không khắc phục được tình trạng trên. Nếu ai biết và đã khắc phục được tình trạng này thì xin chỉ giúp, mình xin chân thành cảm ơn. Thông tin có thể trả lời qua email: giap_arc@yaoo.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện tại mính sử dụng autocad cũng khá lâu nhưng gần đây mình bị tình trạng như như sau: Mỗi lần thực hiện chức năng in ấn trong bản vẽ cad thì có thông báo là không in được với dòng chữ (_plot Unknown command "PLOT". Press F1 for help."). Không biết là có phải một loại virus nào phá hoại lệnh in hay không, phần mềm cad này mình sử dụng đã lâu và cũng in ấn bình thường nhưng gần đây lại xuất hiện tình trạng nêu trên. Mình cũng đã thử cài lại cad và thậm chí cả Win nữa nhưng vẫn không khắc phục được tình trạng trên. Nếu ai biết và đã khắc phục được tình trạng này thì xin chỉ giúp, mình xin chân thành cảm ơn. Thông tin có thể trả lời qua email: giap_arc@yaoo.com.vn

Theo mình là do virus , vì mình cũng đã gặp và chuyển qua máy khác In thì vẫn oki !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy bị nhiễm virus nên mới bị như thế. diệt virus cho máy. Sau đó nhớ tìm và xoá hết file acad.lsp có trong máy tính đi thì được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Máy bị nhiễm virus nên mới bị như thế. diệt virus cho máy. Sau đó nhớ tìm và xoá hết file acad.lsp có trong máy tính đi thì được.

Notron diệt mấy cái virus *.lsp vaf *.fas này rất hiệu quả!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này cũng không có gì đâu ! Máy của mình cũng bị như vậy rất là bực mình nên phải đem ra ngoài hàng in . Kết quả là máy ngoài hàng cũng dính chưởng như vậy ^^ TUY NHIÊN nhân viên hàng khắc phục như sau:

gõ lệnh .plot (thêm dấu chấm đằng trước ) thế là ok.

mình về thử làm như vậy -> in ngon lành . các bạn thử làm như vậy xem dc ko ?

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Down tại đây

Bạn đúng là pro. ko thể nào tả được sự cảm kích. cảm ơn bạn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn nhiều nha!

Mình làm theo cách bạn bày, lỗi đã được khắc phục!

Mình thấy khắc phục xong rồi nhưng dùng file có có virus thì nó lại tái tạo lại thôi, có cách là sống với lũ đi bạn , plot không được thì bạn dùng .plot cũng dùng okie . mình dùng thấy ok mà , hehe, xin đưa ra ngu ý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear all!

Mình thường in và gặp các lỗi sau:

- acadl mission

- Check online khi in và đòi close chương trình cad lại.

- Các bản cad 2010 và 2011 đã được save as 2007 nhưng khi in thì vẩn bị lỗi.

Ai biết cách nào khắc phục chỉ mình với.

Mình đã tìm trên diễn đàn các lỗi trên nhưng không thấy.

Nếu đã có ai gặp và khắc phục được lỗi trên rồi thì cho mình đường link để mình đọc nhé.

Thank all!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear all!

- acadl mission

Nếu đã có ai gặp và khắc phục được lỗi trên rồi thì cho mình đường link để mình đọc nhé.

Thank all!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn có thể trả lời giúp tôi tại sao khi tôi in trong cad chọn ở mục "number of copy" là 4 nhưng máy in chỉ in 1 ban? Tôi đã text cái máy in với máy tính khác thì vẫn in bình thường. Thank :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái này cũng không có gì đâu ! Máy của mình cũng bị như vậy rất là bực mình nên phải đem ra ngoài hàng in . Kết quả là máy ngoài hàng cũng dính chưởng như vậy ^^ TUY NHIÊN nhân viên hàng khắc phục như sau:

gõ lệnh .plot (thêm dấu chấm đằng trước ) thế là ok.

mình về thử làm như vậy -> in ngon lành . các bạn thử làm như vậy xem dc ko ?

ôi may quá .thêm 1 dấu chấm là xong.cam on ban nhá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dear all!

- acadl mission

Thank all!

em có cái bệnh này ne :

em dung win 7 bản quyền + Autocad 2010 thì không in được trên máy HP5200 . lạ một cái là chỉ có máy cua em , máy cung công ty thi in duoc , máy cua em in tren máy Canon 3000 thi ok , hien tuong em chup hình lại cho mấy pác đoán bệnh giup em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Chủ đề này bây giờ đã bị đóng lại để trả lời thêm.