Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
bibibi

đặt phím phải chuột có 2 chức năng

Các bài được khuyến nghị

em muốn sử dụng chuột phải đồng thời vừa là kết thuc lệnh và enter last command và vừa là hiện cửa sổ menu mà ko biết làm thế nào, mong các bác giúp em, thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em muốn sử dụng chuột phải đồng thời vừa là kết thuc lệnh và enter last command và vừa là hiện cửa sổ menu mà ko biết làm thế nào, mong các bác giúp em, thanks!

Lệnh op trên thanh User Prefer.... chọn Right-Click Custom... tick vào ô Turn on time Sensitive Right-Click rồi Apply & close -> ok.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lệnh op trên thanh User Prefer.... chọn Right-Click Custom... tick vào ô Turn on time Sensitive Right-Click rồi Apply & close -> ok.

Xin lỗi các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngoài lề 1 chút .Theo các bác thì việc nhấn chọn lệnh bằng phím phải chuột và dùng phím SPACE thì cách nào nhanh hơn (xin các bác cho nhận xét chủ quan theo kinh nghiệm thôi ạ , em mới vẽ cad nên muốn tìm hiểu cách vẽ nhiều ưu điểm nhất ) Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin lỗi các bác cho em hỏi 1 câu hơi ngoài lề 1 chút .Theo các bác thì việc nhấn chọn lệnh bằng phím phải chuột và dùng phím SPACE thì cách nào nhanh hơn (xin các bác cho nhận xét chủ quan theo kinh nghiệm thôi ạ , em mới vẽ cad nên muốn tìm hiểu cách vẽ nhiều ưu điểm nhất ) Thanks

phụ thuộc vào bạn thuận tay nào hơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay