Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngoc549

Nhờ mọi người viết hộ mình lisp copy cộng lý trình tự đo khoảng cách

Các bài được khuyến nghị

Mình cần Lisp copy nội dung như này bạn nào có giúp mình với ạ.

Ví dụ mình có text dạng lý trình: Km1+400, rồi chọn điểm gốc đến điểm muốn copy sẽ tự động đo khoảng cách và cộng vào thành lý trình mới không ạ.

Như mình Copy từ điểm gốc của Km1+400 đến điểm 1 k/c với điểm gốc là 700 sẽ thành Km2+100; đến điểm 2 k/c với điểm gốc là 1200 sẽ thành Km3+600, ... ấy ạ. Cảm ơn mọi người ạ.

(Nếu có thể được thì mình muốn khi mình chọn Copy mấy đối tượng cùng lúc (gồm block, line, và text (text lý trình)) thì Lisp sẽ tự nhận Text lý trình để cộng khoảng cách ghi vào điểm copy mới cùng với block và line luôn ạ) 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
1 giờ} trướ}c, ngoc549 đã nói:

Mình cần Lisp copy nội dung như này bạn nào có giúp mình với ạ.

Ví dụ mình có text dạng lý trình: Km1+400, rồi chọn điểm gốc đến điểm muốn copy sẽ tự động đo khoảng cách và cộng vào thành lý trình mới không ạ.

Như mình Copy từ điểm gốc của Km1+400 đến điểm 1 k/c với điểm gốc là 700 sẽ thành Km2+100; đến điểm 2 k/c với điểm gốc là 1200 sẽ thành Km3+600, ... ấy ạ. Cảm ơn mọi người ạ.

(Nếu có thể được thì mình muốn khi mình chọn Copy mấy đối tượng cùng lúc (gồm block, line, và text (text lý trình)) thì Lisp sẽ tự nhận Text lý trình để cộng khoảng cách ghi vào điểm copy mới cùng với block và line luôn ạ) 

Nói chung là đọc một hồi rồi chả hiểu ý bạn muốn gì nữa. Phải IQ mình thấp không ta??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý mình như này bạn ạ: 

- Lisp này sẽ tự đo khoảng cách từ điểm gốc (lý trình gốc) đến vị trí mình muốn copy rồi cộng khoảng cách đó với lý trình gốc để có lý trình mới tại vị trí mình copy.

Ví dụ: Lý trình gốc: Km1+700, khi mình dùng lisp copy đến vị trí cách đó 500m sẽ ghi dc lý trình là Km2+200; cách gốc 600m sẽ ghi được lý trình Km2+300, ... và mình muốn có thể copy nhiều vị trí liên tục trong 1 lần dùng lệnh ấy ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
31 phút trước, ngoc549 đã nói:

Ý mình như này bạn ạ: 

- Lisp này sẽ tự đo khoảng cách từ điểm gốc (lý trình gốc) đến vị trí mình muốn copy rồi cộng khoảng cách đó với lý trình gốc để có lý trình mới tại vị trí mình copy.

Ví dụ: Lý trình gốc: Km1+700, khi mình dùng lisp copy đến vị trí cách đó 500m sẽ ghi dc lý trình là Km2+200; cách gốc 600m sẽ ghi được lý trình Km2+300, ... và mình muốn có thể copy nhiều vị trí liên tục trong 1 lần dùng lệnh ấy ạ.

Vậy cái khoảng cách kia  là đo dọc theo đường Pline nào đó hay theo đường thẳng CHIM BAY?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay