Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Diemtracdia

LISP CHỌN ĐỐI TƯỢNG TRONG BẢN VẼ

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các anh viết giúp em lisp chọn phân loại đối tượng text cùng 1 Level cùng 1 màu...mà chỉ có trên dưới, phải trái và giữa

(ví dụ như nhãn địa chính cùng lớp Level 13 cùng màu trắng, giờ mình chỉ chọn đối tượng là số hiệu thửa(ở trên) còn diện tích và loại đất thì không chọn)

Mong các a giúp đỡ e với ạ.

Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
33 phút trước, Diemtracdia đã nói:

Nhờ các anh viết giúp em lisp chọn phân loại đối tượng text cùng 1 Level cùng 1 màu...mà chỉ có trên dưới, phải trái và giữa

(ví dụ như nhãn địa chính cùng lớp Level 13 cùng màu trắng, giờ mình chỉ chọn đối tượng là số hiệu thửa(ở trên) còn diện tích và loại đất thì không chọn)

Thanks.

Bạn nên đưa bản vẽ lên. Anh em chúng tôi làm thầy bói xem voi nên không bắt bệnh được.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
29 phút trước, Diemtracdia đã nói:

Cái này e muốn chọn cả tờ bản đồ luôn chứ chọn thủ công thì lâu quá.

Thanks.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
18 phút trước, Diemtracdia đã nói:

đây a ạ

DC2.dwg

+ Xem bản vẽ của bạn mà không kìm được lòng :)))

Không biết là ai tạo ra bản vẽ này. Nhưng phải công nhận họ rất kỳ công. ^^ Tạo ra khoảng 400 đối tượng Block chết, chứ không phải Block Attribute.

Bản vẽ này nếu lựa chọn được số thửa đất, thì chỉ có nước Explode Block, sau đó dùng lisp để lựa chọn các Text có giá trị nằm trong 1 khoảng nào đó thôi.

Nếu ko gấp thì để vài ngày tôi viết lisp cho. Lâu ngày ko động nên quên mất kha khá thứ rồi.

Còn nếu có bác nào rảnh rỗi trên diễn đàn qua đây thì các bác đấy viết hộ :))

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 phút trước, Danh Cong đã nói:

+ Xem bản vẽ của bạn mà không kìm được lòng :)))

Không biết là ai tạo ra bản vẽ này. Nhưng phải công nhận họ rất kỳ công. ^^ Tạo ra khoảng 400 đối tượng Block chết, chứ không phải Block Attribute.

Bản vẽ này nếu lựa chọn được số thửa đất, thì chỉ có nước Explode Block, sau đó dùng lisp để lựa chọn các Text có giá trị nằm trong 1 khoảng nào đó thôi.

Nếu ko gấp thì để vài ngày tôi viết lisp cho. Lâu ngày ko động nên quên mất kha khá thứ rồi.

Còn nếu có bác nào rảnh rỗi trên diễn đàn qua đây thì các bác đấy viết hộ :))

Mong được sự giúp đỡ từ a..

mà đây là bản đồ địa chính...lúc vẽ nhãn thửa tự động block nha a.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

B1. Dùng lệnh Filter để lọc toàn bộ Block. Video hướng dẫn dùng lệnh https://www.youtube.com/watch?v=n2U-BeUUtP8

B2. Copy block ra 1 khu vực riêng để chuẩn bị Explode.

B3. Explode toàn bộ Block.\

B4. Dùng Lisp của bác #Ha trong link trên để lọc giá trị nhỏ hơn 1 con số. ( Trong ví dụ này lấy khoảng 1000 là đẹp ).

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
4 phút trước, Diemtracdia đã nói:

LISP NÀY CỦA A CHỈ CHỌN ĐC CÁC TEXT BLOCK THÔI A

Mình viết qua qua cho bản vẽ này thôi nhé bạn, nếu không đạt yêu cầu của bạn thì sorry nhé!

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
18 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Mình viết qua qua cho bản vẽ này thôi nhé bạn, nếu không đạt yêu cầu của bạn thì sorry nhé!

ZA.. E CHAN THÀNH CẢM ƠN A...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay