Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
PHẠM THỊ KIM NGÂN

HIỆN ĐIỂM ĐẦU, ĐIỂM CUỐI

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người, mình vừa học autocad. 

Mọi người cho mình hỏi, mình dùng lệnh Line để vẽ đoạn thẳng, vậy có cách nào hiển thị được điểm đầu và điểm cuối của đoạn thẳng luôn không ( ví dụ như dấu tròn, hoặc x), do bảng vẽ của mình có nhiều đoạn thẳng nối lại với nhau. ngoài ra, có cách nào để hiển thị trực tiếp kích thước của đoạn thẳng mà không cần đo lại không.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1. Click chọn vào đoạn thẳng bạn đã vẽ. Bạn sẽ thấy được điểm đầu, điểm cuối được đánh dấu bằng 1 ô vuông xanh trong Cad.

2. Hiển thị chiều dài : Bật bảng Properties ( Bảng thuộc tính đối tượng ), click chọn vào đối tượng cần xem thuộc tính   ---> Ngó vào dòng Length - Chiều dài.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Có thể hiển thị trực tiếp luôn không bạn, mình không cần click vào đoạn thẳng mình cũng thấy được.

2. Chiều dài cũng vậy, không cần hiện trực tiếp.

ví dụ như hình bên dưới, mình sẽ thấy điểm đầu điểm cuối  và chiều dài mà không cần phải là thủ công, hay sử dụng lệnh do chiều dài. Hiện tại mình đang làm thủ công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 giờ trước, PHẠM THỊ KIM NGÂN đã nói:

1. Có thể hiển thị trực tiếp luôn không bạn, mình không cần click vào đoạn thẳng mình cũng thấy được.

2. Chiều dài cũng vậy, không cần hiện trực tiếp.

ví dụ như hình bên dưới, mình sẽ thấy điểm đầu điểm cuối  và chiều dài mà không cần phải là thủ công, hay sử dụng lệnh do chiều dài. Hiện tại mình đang làm thủ công.

+ Nếu không click, đố bạn biết được đoạn thẳng được đánh dấu đầu-cuối dưới đây nằm trong trường hợp nào !! Vậy là bạn biết câu trả lời rồi đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo