Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
sg0nline

lis tính chiều dài block động

Các bài được khuyến nghị

pipe.dwg Em chào các bậc tiền bối cao nhân trong nhóm ạ, Hiện tại e đang cần các bác giúp e một lisp cad saumình có block động có các loại kính thước ống muốn nhờ các bác viết giùm list tính chiều dài riêng cho từng loại ống trong block cụ thể như file đính kèm ! thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sử dụng DATAEXTRACTION chắc là sẽ được  ( thống kê nhỉ). Kích thước bên trong Block động của bạn có vẻ hơi rối khi xuất ko biết chọn kích thước nào. Lips thì tiện hơn nhỉ ,cho mình hóng ké nhé.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, Duong Nhat Duy đã nói:

Tính của bạn là tính tổng theo từng loại ống hay thống kê theo từng loại, từng đoạn ống ?

thống kê theo từng loại ống mỗi khi mình chỉnh  kích thước ống của block bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 2/11/2020 tại 12:40, vobanho đã nói:

Sử dụng DATAEXTRACTION chắc là sẽ được  ( thống kê nhỉ). Kích thước bên trong Block động của bạn có vẻ hơi rối khi xuất ko biết chọn kích thước nào. Lips thì tiện hơn nhỉ ,cho mình hóng ké nhé.

DATAEXTRACTION  ok mà có lis thì tiện hơn 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 2/11/2020 tại 10:50, sg0nline đã nói:

pipe.dwg Em chào các bậc tiền bối cao nhân trong nhóm ạ, Hiện tại e đang cần các bác giúp e một lisp cad saumình có block động có các loại kính thước ống muốn nhờ các bác viết giùm list tính chiều dài riêng cho từng loại ống trong block cụ thể như file đính kèm ! thank

Rãnh làm cái thử xem

Thong ke ong (TKON).rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 2/11/2020 tại 11:49, Duong Nhat Duy đã nói:

Tính của bạn là tính tổng theo từng loại ống hay thống kê theo từng loại, từng đoạn ống ?

Vào lúc 2/11/2020 tại 19:31, CadExTools đã nói:

Xem qua video của mình nhé.

Vào lúc 2/11/2020 tại 12:40, vobanho đã nói:

Vào lúc 16/11/2020 tại 11:12, huunhantvxdts đã nói:

Rãnh làm cái thử xem

Thong ke ong (TKON).rar

thank bác tham gia giúp mình chỉ cần đơn gian thôi bác kích chọn 1 loại ống rồi đánh lệnh là ra khối lượng tổng của loại ống đó giống tương tự lệnh đo chiều dài tl ( thay vì đo line thì mình đo chiều dài block)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
59 phút trước, sg0nline đã nói:

thank bác tham gia giúp mình chỉ cần đơn gian thôi bác kích chọn 1 loại ống rồi đánh lệnh là ra khối lượng tổng của loại ống đó giống tương tự lệnh đo chiều dài tl ( thay vì đo line thì mình đo chiều dài block)

Bạn làm như ai cũng biết lệnh tl vậy??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, sg0nline đã nói:

Xin phép được góp ý ntn:

- Ngay từ đầu đặt vấn đề bạn đã không nêu rõ được mục đích của mình: lúc đầu bảo là "tính riêng", sau đổi thành "thống kê", rồi lại sửa thành "tính tổng", đâu đó đoạn giữa lại 1 yêu cầu link block với bảng thống kê (kéo block bảng nhảy số theo). Chưa nói đến độ khó của vấn đề thì mọi người muốn giúp đỡ cũng đã khá mất công sức rồi. Đề nghị bạn rút kinh nghiệm.

- Dữ liệu của bạn cũng ko đc chuẩn cho lắm: Block động có scale lung tung, các thuộc tính động phức tạp, người nào giúp cũng phải tự đi mò mẫm cái đống hỗn độn đó thì mới ra đc đề bài sau mới tìm cách giải giúp bạn được.

=> Tóm lại với nhu cầu mang tính cá nhân ntn bạn nên pm riêng cho từng người mà nhờ họ giúp đỡ (có thể có phí).

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
4 giờ trước, sg0nline đã nói:

thử làm cái tổng hợp và thông kê luôn không biết có đúng ý chủ thớt ko nữa

Thong ke Ong (TKON).rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi có thể giúp mình xem lại lisp này được không.

Block động của mình thống kế chiều dài thì lại đề lỗi: error: bad argument type: numberp: nil

Bạn giúp minh trong thống kê phân biệt thêm mình cả layer để dễ kiểm soát hơn

2021 pipe.dwg

Thanks Bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay