Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thien316

Chỉnh sửa lisp đánh số thứ tự Block ATT

Các bài được khuyến nghị

Xin nhờ diễn đàn em có tải 1 lisp trên diễn đàn về đánh số thứ tự cho Block thuộc tính ATT. Tuy nhiên trong block của em hố ga có nhiều thuộc tính. Xin nhờ diễn đàn chỉnh sửa để lisp có thể đánh số thứ thự theo kỳ thuộc tính nào mà mình chọn.

Xin cảm ơn và hậu tạ. (Em gửi kèm file lisp đã tải trên diễn đàn và file mẫu block hố ga nhiều thuộc tính).

DANH STT HG.dwg

DANH SO TT ATT.LSP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
14 giờ trước, Duong Nhat Duy đã nói:

Cái này của mình viết từ lâu lắm r, ko hiểu sao thất lạc lên trên này, bạn dùng cái này đi nhé:

Lệnh:

ATTT - Đánh STT Block

TXTT - Đánh STT Text

Danh STT Text, Attribute.lsp

Cảm ơn bác đã hướng dẫn nhưng em vẫn chưa đánh được thứ tự được như ý. Em muốn lựa chọn thuộc tính "TENHGA" để đánh số thứ tự nhưng lisp chỉ đánh số thứ tự vào thuộc tính "CDOTK". Bác xem điều chỉnh giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
8 giờ trước, thien316 đã nói:

Cảm ơn bác đã hướng dẫn nhưng em vẫn chưa đánh được thứ tự được như ý. Em muốn lựa chọn thuộc tính "TENHGA" để đánh số thứ tự nhưng lisp chỉ đánh số thứ tự vào thuộc tính "CDOTK". Bác xem điều chỉnh giúp.

Cái này giống như trong ứng dụng thoát nước dọc mình viết nhỉ?? nếu bạn sử dụng tiện ích đó thì có lệnh để đặt tên thứ tự cho hố ga rồi mà

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ trước, huunhantvxdts đã nói:

Cái này giống như trong ứng dụng thoát nước dọc mình viết nhỉ?? nếu bạn sử dụng tiện ích đó thì có lệnh để đặt tên thứ tự cho hố ga rồi mà

Vâng anh nhưng đánh vậy với hàng nghìn hố ga thì sẽ rất lâu và dễ gây nhầm lẫn anh.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
30 phút trước, thien316 đã nói:

Vâng anh nhưng đánh vậy với hàng nghìn hố ga thì sẽ rất lâu và dễ gây nhầm lẫn anh.

Hiện tại mình đã có lệnh đánh theo thứ tự đường tim cống rồi bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo