Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cunanh84

khai triển tôn gò hàn

Các bài được khuyến nghị

Các bác có tài liệu hướng dẫn cách khai triển các loại phi tiêu chuẩn, ví dụ như cút 90 độ, 45 độ, rồi các thứ khác nữa. Nếu bác nào có thì up lên giùm nhé. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác có tài liệu hướng dẫn cách khai triển các loại phi tiêu chuẩn, ví dụ như cút 90 độ, 45 độ, rồi các thứ khác nữa. Nếu bác nào có thì up lên giùm nhé. Thanks

Trên diễn đàn có cả phần mềm để khai triển, không cần bạn ngồi tính, chỉ cần nhập các thông số cần thiết.

Bạn dành chút thời gian tìm kiếm , soft tên : Solidshape

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên diễn đàn có cả phần mềm để khai triển, không cần bạn ngồi tính, chỉ cần nhập các thông số cần thiết.

Bạn dành chút thời gian tìm kiếm , soft tên : Solidshape

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình biết có phần mềm, nhưng mình muốn có tài liệu hướng dẫn các bước để mình tự khai triển trên Cad chẳng hạn. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình biết có phần mềm, nhưng mình muốn có tài liệu hướng dẫn các bước để mình tự khai triển trên Cad chẳng hạn. Thanks

Bạn mua quốn sách tên là : Khai triển hình gò ...nhà xuất bản Hải Phòng sẽ có công thức như bạn muốn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn mua quốn sách tên là : Khai triển hình gò ...nhà xuất bản Hải Phòng sẽ có công thức như bạn muốn.

Đã có phần mềm khải triển trên diễn đàn rồi, vào chức năng tìm kiếmnhư bácnguyenhuyhoang là hợp lý. Công thức để tính ư? Làm sao công thức tính chính xác bằng kẻ vẽ dóng lên dóng xuống vì hình vẽ và lám sao kiểu vẽ dóng lên dóng xuống (Tức là kiểu khaỉ triển bằng tay trên autocad ) chính xác bằng phần mềm!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn. Đây là những tài liệu về khai triển Gò mà mình sưu tầm & áp dụng thực tiễn trong sản xuất:

- Phần mềm khai triển hình gò Plate n Sheet Pro V4 + crack:

Link: http://www.mediafire.com/?ym4mjmzmkqm

Pass: quynhon

- Sách:

+ Khai triển hình gò - Tác giả: Hồ Văn Bác, Phàn Văn Huyên. Nhà xuất bản Hải Phòng.

(bạn phải tự mua sách)

+ Thực hành kỹ thuật hàn gò - Tác giả: Trần Văn Niên, Trần Thế San. Nhà xuất bản Đà Nẵng.

(bạn phải tự mua sách)

< Chú ý: phần tự mua này là do hiện tại mình không có thời gian để up lên cho bạn. Nếu các bạn cần gấp thì mình sẽ up lên. OK.>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào cả nhà!

Plate n Sheet Professional V4 một phần mềm rất tuyệt. mình đã dùng bản dùng thử. ai có path không cho mình xin với. cam ơn nhiều nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn. Đây là những tài liệu về khai triển Gò mà mình sưu tầm & áp dụng thực tiễn trong sản xuất:

- Phần mềm khai triển hình gò Plate n Sheet Pro V4 + crack:

Link: http://www.mediafire.com/?ym4mjmzmkqm

Pass: quynhon

- Sách:

+ Khai triển hình gò - Tác giả: Hồ Văn Bác, Phàn Văn Huyên. Nhà xuất bản Hải Phòng.

(bạn phải tự mua sách)

+ Thực hành kỹ thuật hàn gò - Tác giả: Trần Văn Niên, Trần Thế San. Nhà xuất bản Đà Nẵng.

(bạn phải tự mua sách)

< Chú ý: phần tự mua này là do hiện tại mình không có thời gian để up lên cho bạn. Nếu các bạn cần gấp thì mình sẽ up lên. OK.>

xin chào bạn rbc_fast88 mình mới tải phần mềm Plate n Sheet Pro V4 theo link của bạn cho củng cài dược rồi nhưng khi mình dùng thì đang rối ở chổ đo kích thước của tôn khi đả khai triển để lấy thông số mà thi công thì lạ không đo được ? bạn có thể chỉ cho mình cách đo kích thước của được không ? mình chọn cácc kích thuớc thì nó báo đi vào hệ thống gì gì đó mà không cho ra kích thước? rất mong được sự giúp đỡ của bạn và mọi người

chúc các bạn một ngày làm việc vui vẽ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào bạn rbc_fast88 mình mới tải phần mềm Plate n Sheet Pro V4 theo link của bạn cho củng cài dược rồi nhưng khi mình dùng thì đang rối ở chổ đo kích thước của tôn khi đả khai triển để lấy thông số mà thi công thì lạ không đo được ? bạn có thể chỉ cho mình cách đo kích thước của được không ? mình chọn cácc kích thuớc thì nó báo đi vào hệ thống gì gì đó mà không cho ra kích thước? rất mong được sự giúp đỡ của bạn và mọi người

Hề hề hề,

Hãy gửi cái thông báo đó lên thì mọi người mới biết đường mà giúp chứ. Còn nói suông như bạn thì khó đoán lắm...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào bác rất vui khi được bác quan tâm đến vấn đề của em , như thế này bác, khi em triển khai cái chóp cụt thì lại đo được kích thước nhưng khi em, chuyển sang loại hình khác thì lại không đo được . rất mong bác giúp giùm em.

xin cảm ơn bác nhiều em upload file này lên cho bác xem nhá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào bác rất vui khi được bác quan tâm đến vấn đề của em , như thế này bác, khi em triển khai cái chóp cụt thì lại đo được kích thước nhưng khi em, chuyển sang loại hình khác thì lại không đo được . rất mong bác giúp giùm em.

xin cảm ơn bác nhiều em upload file này lên cho bác xem nhá.

Hề hề hề.

Vấn đề của bạn theo như cái thông báo có nhẽ rằng bạn đang dùng bản Crack chưa hoàn toàn. Nó bảo bạn hãy click vào nút About để đọc và hiểu cách có được bản Full option.

Hãy làm theo nó nói xem ra được cái chi và post kết quả lên nhé.

Còn mình đang dùng bản crack khác nên có vẻ ngon. Nó ra kích thước ngon lành mà. Bạn hãy xem hình mình post kèm ở đây.5194_pn4.jpg

Ngoài ra bạn có thể dùng cách save bản vẽ kết quả của bạn sang CAD và từ đó tha hồ mà Dim lo gì....

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin cảm ơn bác "phamthanhbinh" em làm như bác mà củng nó ra file hệ thống của nó thôi em có upload lên cho các bác xem , mà bác cho em hỏi cái này có add vào CAD được như " litio" không bác nhĩ? và nếu bác nào có cái crack "plate n sheet profes" thì cho em xin bản với nick cua em "ducngoc82@gmail.com"

một lần nữa xin cảm ơn các bác nhiều

http://www.cadviet.com/upfiles/3/80449_doc2_1.doc

chúc các bác một ngày ngập tràn niềm vui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ban cu bam vao mot dau can do roi re chuot toi dau kia roi keo ra ,nha chuot ra la co kich tuoc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ban cu bam vao mot dau can do roi re chuot toi dau kia roi keo ra ,nha chuot ra la co kich tuoc

cảm ơn bạn" lenguyenanhhuan" đả chỉ nhưng không biết cái bản mình cài nó có bị lổi không mà cái thì đo được còn cái thì không mong bạn xem lại những tin nhắn trên rồi giúp mình với nha, xin cảm ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin cảm ơn bác "phamthanhbinh" em làm như bác mà củng nó ra file hệ thống của nó thôi em có upload lên cho các bác xem , mà bác cho em hỏi cái này có add vào CAD được như " litio" không bác nhĩ? và nếu bác nào có cái crack "plate n sheet profes" thì cho em xin bản với nick cua em "ducngoc82@gmail.com"

một lần nữa xin cảm ơn các bác nhiều

chúc các bác một ngày ngập tràn niềm vui

Hề hề hề,

Vậy là bó giò rồi, ngồi đọc hết cái About -> System Information này thì loạn óc mất.

Mình cũng chưa rành cái vụ này.

Việc xuất sang CAD hoàn toàn đơn giản. Bạn có thể làm như sau:

1/- Mở autoCad

2/- Sau khi khai triển xong, click vào File -> Send to AutoCAD. Chờ một chút sẽ xuât hiện hộp thoại lựa chọn phương thức xuất

Chọn cách thức xuất trong bảng hội thoại xuất hiện

Nhấn Ok

3/- Xuất hiện bảng thông báo , nhấn Ok

4/- Mở sang màn hình CAD rồi pick chọn điểm đặt của hình xuất. Chờ vài giây sẽ thấy hình khai triển xuất hiện trên màn hình CAd.

5/- Tha hồ dim theo ý thích của bạn.

6/- Hề hề hề, ngon như ăn ớt.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin cảm ơn bác "phamthanhbinh " nhiều nhiều , cái hình nó cho em đo kích thước thì đúng là em xuất sang CAD ngon lành như bác chỉ , uh sướng qua hiiiii nhưng cái nào nó không cho đo thf củng bó tay luôn , chắc là em phải ra tiệm mua cái đĩa về cài lại quá "mà không biết người ta có bán bản crack như những phần mềm khác không nhỉ ?" còn cái anh LITIO nữa, em tải về mà không có file crack. qua đay bác nào có crack đó thì xin chia sẻ với em chút nha nick cảu em là ( ducngoc82@gmail.com)

xin chúc tất cẩ mọi người trên diển đàn thật nhiều niềm vui.

good luck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin cảm ơn bác "phamthanhbinh " nhiều nhiều , cái hình nó cho em đo kích thước thì đúng là em xuất sang CAD ngon lành như bác chỉ , uh sướng qua hiiiii nhưng cái nào nó không cho đo thf củng bó tay luôn , chắc là em phải ra tiệm mua cái đĩa về cài lại quá "mà không biết người ta có bán bản crack như những phần mềm khác không nhỉ ?" còn cái anh LITIO nữa, em tải về mà không có file crack. qua đay bác nào có crack đó thì xin chia sẻ với em chút nha nick cảu em là ( ducngoc82@gmail.com)

xin chúc tất cẩ mọi người trên diển đàn thật nhiều niềm vui.

good luck!

Hề hề hề,

Thực ra thì cái pn4 của mình cũng là down từ diễn đàn này về, cả file crack luôn. Bạn chịu khó kiếm chút là thấy, mình không nhớ là topic nào nữa???

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin cảm ơn bác "phamthanhbinh" nha em sẻ tìm cách khắc phục vây? nếu có gì ko hiều rất mong được các bác chỉ giáo tiếp .

chúc các bác thành công hơn nữa trong cuộc sống nhá và chúc diễn đàn có nhiều điều bổ ích .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo