Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
huynhtam09

Giúp em làm file vẽ cao độ.

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm quen với lập trình cad, công việc của em là nhập cao độ có sẵn và vẽ các cao độ của con kênh. Em nhập cao độ bờ trái, bờ phải, và đáy kênh (có số dương và số âm). Do hiện nay chỉ làm những con kênh nhỏ nên em nhập và vẽ tay, nhưng sắp tới sẽ làm những con dài khoảng 20 km nếu vẽ tay thì mất nhiều thời gian quá.  Em muốn giúp là khi nhập các số đó thì tự động vẽ theo số liệu nhập (theo đơn vị cm). Em kèm theo file bên dưới.

Em có tìm trên diễn đàn nhưng chưa thấy bài phù hợp với nhu cầu của em. Nếu anh/chị nào đã có hỏi và được giúp thì chia sẽ bài viết giúp em với.

Em cám ơn nhiều.

BANVEBALONHUA.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
16 giờ trước, huynhtam09 đã nói:

Em đang làm quen với lập trình cad, công việc của em là nhập cao độ có sẵn và vẽ các cao độ của con kênh.

Chào Bạn.

Mình làm về tư vấn thủy lợi nên nói chung có viết rất nhiều phần mềm để giải quyết việc này.

Nếu chỉ cần 1 bài toán đơn độc, không cần dùng để liên kết với các chương trình khác, thì mình sẽ viết giúp, nhưng nếu để sau này còn ghép nối với các phần mềm khác như thiết kế kênh, tính khối lượng v.v... thì bài toán quá lớn. Nếu lúc đó bạn cần hãy mail cho mình nhé.

Thân chào.

PS.

Sao mình đọc bản vẽ thấy bạn đưa nhiều thứ quá không biết cái cần vẽ là cái nào, bạn xóa hết và chỉ để lại cọc và cao độ thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay