Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
letuan0601

Lỗi font chữ trong text và dimension autocad!

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các bác chỉ giúp lỗi này ạ. Cácfafa.thumb.PNG.174c23a382301d5af01dc5f989676a1c.PNG chữ trong Mtext, Text và trong dimension nó bị đè nhau như hình dưới. Khi in ra thì không bị đè. Không biết lỗi hiển thị gì ạ.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin lỗi bác @Doan Van Ha, e có ghi nội dung câu hỏi rồi mà không biết nó bị sao ấy. Mọi lần bình thường. Nó lỗi như hình e gửi. Đang yên đang lành mở file cad lên vẽ thì dim rồi text nó cứ từ động đè lên nhau, click vào cái dimension thì nó lại báo là block nhưng lại không có tên tuổi block gì cả. E nghĩ nó là lỗi hiển thị gì vì khi in ra thì không bị gì cả! Mong bác giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 phút trước, letuan0601 đã nói:

E gửi các bác file bị lỗi!5.Muong-Loại 1.dwg

Lỗi gì hay vậy nhỉ. File có text lại block tận 3 cỡ chữ vào 1 block. Chịu khó explode ra rồi xóa thôi. Text anno mà chẳng anno tí nào. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@cuongtk2 Đúng là bản vẽ trên e xin của người khác. Nhưng giờ 1 số bản vẽ e tự vẽ cũng đã bị rồi. Như cái hình phía trên e gửi là bản vẽ e làm! GIờ explode ra thì vừa mất thời gian mà cái dimension nó cũng hỏng luôn!

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc dính virus em à. Lên đời cad version mới nhất đi. Đoán chắc giờ em vẽ lại bị tiếp . Thử new một bản vẽ xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo