Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thuvuithugian

Cài Khung In Một Lần Duy Nhất Cho Tất Cả Các Layout

Các bài được khuyến nghị

Mình có sẵn bản vẽ với nhiều layout khác nhau, bây giờ mình muốn chọn khung in, kiểu nét in cho một layout duy nhất và áp dụng cho tất cả các layout còn lại ạ. Vì nếu phải cài lại cho từng layout thì mất  khá nhiều thời gian. Vậy Ở trên đây có ai biết cách nào nhanh không cần phải chọn lại khung in cho từng layout  thì chỉ em vơi ạ, xin cảm ơn.  

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn cài đặt tất cả thông số ngon lành trên 1 layout rồi thì nhấn nút "Apple to layout" hoặc "OK"   ---> Để máy lưu lại cấu hình in này.

Giờ bạn chuyển qua tap layout khác chưa cài đặt gì   --> Ctrl+P

Trong mục "Page setup" của bạn có 1 ô name đang để <none>    --> Chuyển thành "Previous Plot"   ---> Máy lấy lại cấu hình in trong lần gần nhất .

Mất vài giây thao tác thì có gì lâu đâu nhỉ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
31 phút trước, Danh Cong đã nói:

Bạn cài đặt tất cả thông số ngon lành trên 1 layout rồi thì nhấn nút "Apple to layout" hoặc "OK"   ---> Để máy lưu lại cấu hình in này.

Giờ bạn chuyển qua tap layout khác chưa cài đặt gì   --> Ctrl+P

Trong mục "Page setup" của bạn có 1 ô name đang để <none>    --> Chuyển thành "Previous Plot"   ---> Máy lấy lại cấu hình in trong lần gần nhất .

Mất vài giây thao tác thì có gì lâu đâu nhỉ ?

Như thế mình vẫn phải chọn lại khung in cho từng layout ạ. mình muốn cài một lần cho 1 layout và áp dùng cho tất cả layout còn lại chứ kích vào từng layout một để chọn khung  in thì lâu quá ạ.  in 1,2 layout không nói nhưng in một lần mấy chục layout thì mất khá nhiều tgian đó chứ.

Chỉnh sửa theo thuvuithugian
thêm chi tiết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
28 phút trước, thuvuithugian đã nói:

Như thế mình vẫn phải chọn lại khung in cho từng layout ạ. mình muốn cài một lần cho 1 layout và áp dùng cho tất cả layout còn lại chứ kích vào từng layout một để chọn khung  in thì lâu quá ạ.  in 1,2 layout không nói nhưng in một lần mấy chục layout thì mất khá nhiều tgian đó chứ.

Thử dùng cái này của bác @duy xem bạn, nếu không có thể dùng lisp in layout

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
23 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Thử dùng cái này của bác @duy xem bạn, nếu không có thể dùng lisp in layout

Cảm ơn bạn, mình có thử rồi nhưng mình add vào và nhấn in thì nó vẫn như thường, không thấy gì thay đổi so với không có lisp ạ. Hay là do mình không biết cách dùng ? Bạn có thể chỉ mình với được k ạ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, CadExTools đã nói:

sao ko dùng Publish mà in ấn nhỉ, cài đặt chi cho mất thời gian vậy bạn

mình chưa rõ lắm ạ, mình mới đi làm nên chưa thành thạo cad lắm . mình dùng sheetset rồi publish ra pdf rồi mới in, nhưng nếu không cài đặt từng layout thì nó chỉ được một layout đó thôi còn lại là  màu trắng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo