Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Tạo block không đặt tên

Các bài được khuyến nghị

chào các pác!

e là thành viên mới, đang muốn tìm hiểu về cad, nhờ các bác giúp đỡ nhiều.

chả là thế này em có vẽ 1 số thứ, xong đóng block lại, save as cẩn thận, pu đi hết file rác, nhưng quay lại muốn chỉnh thì lại em dùng lệnh X phá khố mà k đc. mong các bác am hiểu giúp đỡ em. xin chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các pác!

e là thành viên mới, đang muốn tìm hiểu về cad, nhờ các bác giúp đỡ nhiều.

chả là thế này em có vẽ 1 số thứ, xong đóng block lại, save as cẩn thận, pu đi hết file rác, nhưng quay lại muốn chỉnh thì lại em dùng lệnh X phá khố mà k đc. mong các bác am hiểu giúp đỡ em. xin chân thành cảm ơn!

1. Bạn có dùng lệnh bedit để sửa block đó

2. bạn có thể dùng lệnh refedit để sửa block.

3. Cạn nhấn Ctrl+1 hoặc lệnh PROPERTIES để mở bảng properties lên -> chọn block -> tại dòng scale X, scale Y, scale Z chọn là 1 hết bạn sẽ explode được bình thường để sửa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em chửa biết là nên vào phần nào để hỏi thấy Bác NG-H nên. Bác cho em hỏi em có rất nhiều đối tượng được vẽ bởi 1 block "vd1"làm thế nào mình phá vỡ block có tên "vd1"đồng thời mà không cần thủ công chọn từng từng đối tượng một hả Bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khí ko phải bác cho e hỏi cái bảng Customize User Interface lôi ở đâu ra thế, e dùng CAD 2004 mún như CAD 2007 thì làm thế nào, tức là kích đúp vào hành lệnh bedit ý

gõ lệnh Customize bạn à

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn muốn tạo một anonymous block (là block không có tên) trong bản vẽ bạn chỉ cần copy các đối tượng mà bạn muốn tạo block bằng cách dùng tổ hợp phím Ctr+C, sau đó dùng lệnh PasteBlock.

Với block tạo bằng phương pháp này, bạn không cần phải quản lý block (thật ra là không quản lý được). Khi bạn xóa đối tượng này, ACAD tự động Purge các anonymous block ra khỏi block table sau mỗi lần mở file.

Bác Hoành ơi lisp này em đã add vào máy và em thử dùng với (Block ATT không tên như VD của bác) thì ổn, nhưng có một điều là khi em dùng nó với (block không tên mà không phải là block ATT, chỉ là block thường thôi) thì em bedit không có được bác à(vì nó vẫn chưa có tên).Mong bác giải thích giúp em vấn đề này với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

E đang thắc mắc 1 điều.

Các phiên bản cad trước, chẳng hạn ADT 3.3 , Khi mình đánh lệnh refedit vô 1 block . Chẳng hạn là 1 Block phòng vệ sinh, trong đó bao gồm cả block thuộc tính. Khi mình refedit. mình có cách nào mình edit theo kiểu đi sâu dần.

Tức là : có 1 block thuộc tính , nằm trong 1 block khác. có cách nào, edit được block to, rồi lại edit block con được không. Hay là phải chọn ngay từ cửa sổ phả hệ lúc ban đầu sau khi đánh lênh refedit, và click vô đối tượng

Ý của bạn rất hay, nếu biết nhớ chỉ cho mình với nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi có lệnh nay tạo Block không cần đặt tên các bạn tham khảo:

+ chọn Object Grouping

+ chọn Unnamed

+ chọn đối tượng cần Grou

+ chọn ok thế là xong

nếu muốn mở Grou thì bấm giữ Ctrl + Shift+a là mở ra, muốn đóng lại thi dùng lại như cũ.

chúc ban thành công. tui moi lên diển đàn Cacdviet nên chưa biết nhiều.

Bác trả lời đúng vấn đề mà em đang tìm kiếm. Tạo 1 block không có tên chứ không phải là block không cần đặt tên mà ra tên ngẫu nhiên.

Tuy nhiên em không tìm được Object Grouping. :( em đang sài cad 2010

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay