Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phanhkissss

Cách dùng better_wmf để paste bản vẽ sang word

Các bài được khuyến nghị

em có down fần mềm better_wmf trên diên dàn vìa nhưng chả bít sử dung nó ra sao cả :unsure: hix mong các huynh chỉ em với..........em đang cần dùng gấp................plz

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em có down fần mềm better_wmf trên diên dàn vìa nhưng chả bít sử dung nó ra sao cả :unsure: hix mong các huynh chỉ em với..........em đang cần dùng gấp................plz

Bạn chạy chương trình better_wmf, một biểu tượng ở System tray xuất hiện. Bạn phải chuột vào biểu tượng rồi chọn chức năng đặt độ dày nét vẽ theo màu (giống như đặt nét ở lệnh Plot).

Sau đó bạn quay vào chương trình AutoCAD, chọn các đối tượng cần cho sang word rồi nhấn Ctr+C. Quay sang chương trình word, nhấn Ctrl+V, thế là xong.

chương trình better_wmf chạy nền, tự động convert đối tượng cad sang wmf của word khi chúng ta copy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao mình copy roài paste sang word mà có hay ko có bwmf thì nó vẫn thía nhở, màu mè & kích thước giữ nguyên, như cop một cái ảnh... chả hiểu :) (cad mình là 06)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao mình copy roài paste sang word mà có hay ko có bwmf thì nó vẫn thía nhở, màu mè & kích thước giữ nguyên, như cop một cái ảnh... chả hiểu <_< (cad mình là 06)

Để tớ bày cho:

1: Khởi động phần mềm WMF

2: vào mục lines and text->đánh dấu mục make all black->đánh dấu mục->advance->edit chọn màu nhưng những màu trong layer bản vẽ(chú ý số hiệu màu) muốn đậm thì cho màu đó khoảng 0.02->0.04 là được.

3: Zoom hình muốn copy trên cad gần bằng với hình muốn copy sang word -> copy

4: Sang word -> paste là xong

end: hiệu chỉnh trong word sao cho đậm, đẹp, các ví dụ minh hoạ có kích thước = nhau. Nói chung là đẹp và bắt mắt

Đó là nhiệm vụ của bạn. Hì hì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MÌnh dùng WMF khi copy sang word thì chữ hiển thị rất xấu, làm thế nào để khắc phục?

Xấu thế nào? về độ đậm nhạt hay là sao. Bạn nói rõ 1 tí đi. Dân kỹ thuật mà. Hì hì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay