Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
NGUYENDUCHUY0908

Làm sao chuyển file Autocad 2007 sang Illustrator để chỉnh sửa

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn, mình mới vào diễn đàn. Cho mình hỏi chút ít. Mình đã chuyển file thành eps nhưng khi qua Illustrator nó chẳng hiểu gì cả. Có cách nào chuyển toàn bộ những vector đó sang AI hay Corel một cách toàn diện nhất không? Mình vừa vẽ xong cái bản đồ thành phố HCM.

Thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bạn, mình mới vào diễn đàn. Cho mình hỏi chút ít. Mình đã chuyển file thành eps nhưng khi qua Illustrator nó chẳng hiểu gì cả. Có cách nào chuyển toàn bộ những vector đó sang AI hay Corel một cách toàn diện nhất không? Mình vừa vẽ xong cái bản đồ thành phố HCM.

Thank

- Để chuyển sang corel có độ dày nét, bạn in file cad ra thành Plt (bằng chức năng plot to file) rồi vào CorelDraw để import.

- Illustrator đọc file Eps bình thường. Bạn thử check lại nội dung Eps bằng các phần mềm khác (ví dụ như Photoshop hay Acrobat). Hoặc bạn thử in bằng máy in ảo Postscript level 1 xem sao (sợ level 2 hơi cao).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
- Để chuyển sang corel có độ dày nét, bạn in file cad ra thành Plt (bằng chức năng plot to file) rồi vào CorelDraw để import.

- Illustrator đọc file Eps bình thường. Bạn thử check lại nội dung Eps bằng các phần mềm khác (ví dụ như Photoshop hay Acrobat). Hoặc bạn thử in bằng máy in ảo Postscript level 1 xem sao (sợ level 2 hơi cao).

Vậy là được sao, để mình thử xem, cám ơn bạn nhiều lắm. Mình import vào corel bề dày nét không có màu sắc gì cả vì chỉ còn những đường line hở, qua AI bằng eps thì nhiều đt không hiểu được. Mình chưa thử bằng máy in ảo nhưng để mình thử sẽ báo sau... Sẽ còn làm phiền nữa đấy nhé!

Cho mình hỏi thêm một điều là làm sao save thành file TIFF được nhỉ. Save thành bitmap thì độ phân giải kém quá.

thank again

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
....

Cho mình hỏi thêm một điều là làm sao save thành file TIFF được nhỉ. Save thành bitmap thì độ phân giải kém quá.

thank again

Paint của Windows cũng có thể save as file ảnh về *.TIFF bạn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Paint của Windows cũng có thể save as file ảnh về *.TIFF bạn ạ

Cám ơn bạn lamtecco2, tất nhiên là mình biết từ bitmap chuyển thành tiff rồi nhưng ý mình hỏi là từ Autocad chuyển bản vẽ thành file Tiff vì file tiff chất lượng cho in ấn. Mình cũng đã thử in bằng máy in ảo thành pdf. Từ pdf export thành file Tiff thế nhưng khi plot thành pdf thì đợi rất lâu. Thế thì không biết trong Cad có cách nào xuất trực tiếp ra file ảnh chất lượng cao hay không?

Và nếu là các bạn thì khi chuyển file cad thành file dành cho in offset thì các bạn làm như thế nào?

Thank so much

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Acad chỉ có lệnh TIFOUT xuất bản vẽ ra định dạng *.TIF . Ngoài ra còn có thể là JPGOUT,BMPOUT,PNGOUT - chưa thể xuất trực tiếp ra *.TIFF , giải pháp tạm thời có thể là dùng phần mềm trung gian thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Acad chỉ có lệnh TIFOUT xuất bản vẽ ra định dạng *.TIF . Ngoài ra còn có thể là JPGOUT,BMPOUT,PNGOUT - chưa thể xuất trực tiếp ra *.TIFF , giải pháp tạm thời có thể là dùng phần mềm trung gian thôi.

Tif cũng đựơc rồi, cám ơn bạn nha. Nhưng để mình kiểm tra chất lượng cái đã.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay