Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranducanh18

Xin nhờ trợ giúp Lisp chuyển hàng loạt hatch về dạng solid

Các bài được khuyến nghị

Vì lý do mình cần đổ shop mảng hatch xuất từ cad nên cứ mỗi lần chuyển hatch sang solid rồi mới xuất phải qua khá nhiều bước chọn khá mất thời gian. Anh chị nào có lisp chuyển từ các loại hatch rỗng sang hatch solid thì cho em xin được ko ạ. Em xin cảm ơn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 26/4/2021 tại 11:50, naturooo đã nói:

Bạn dùng lênh FI (Filter) chọn tất cả Hatch rồi Ctrl + 1 chuyển dòng Pattern name về Soild là được thôi mà đâu cần lisp.

Chuyển thì dễ, nhưng vì làm photo shop chuyển từng loại layer thao tác làm đi làm lại khá mất thời gian b, nếu có lisp thì quét nó chuyển luôn thì tốt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nên rõ ràng cụ thể (file ví dụ càng tốt) các thao tác mà bạn cho là mất thời gian thì mới có hướng chính xác được. Câu trước bạn đưa yêu cầu từ hatch khác sang soild thôi xong lại tự phủ nhận là dễ rồi.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
11 giờ trước, sonks đã nói:

Chào bạn tranducanh18 !

Mình không rành Lisp lắm nhưng mình lên mạng mình tìm thấy đoạn Lisp này, hy vọng cái mà bạn đang cần

ConvertHatchSolid.lsp

Đúng cái mình đang cần bạn, mình google tìm mãi với tìm trên diễn đàn mà ko thấy. Nó sẽ giúp ích cho mình lắm. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
17 giờ trước, naturooo đã nói:

Bạn nên rõ ràng cụ thể (file ví dụ càng tốt) các thao tác mà bạn cho là mất thời gian thì mới có hướng chính xác được. Câu trước bạn đưa yêu cầu từ hatch khác sang soild thôi xong lại tự phủ nhận là dễ rồi.

Lisp bạn Sonsk gửi cho mình là cái mình đang cần, nó rất tiện dụng, ko phải trải qua bước filter với kích chọn gì nữa hết. Cảm ơn bạn đã phản hồi trợ giúp nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay