Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tacamnho

thoát nước mưa

Các bài được khuyến nghị

Em chào các anh chị trên diễn đàn

Em đang làm đồ án tốt nghiệp thoát nước cho thị xã Tam Điệp tỉnh Ninh Bình

Mà em có một số vướng mắc sau

Địa hình của thị xã xuôi về một phía thuận tiện cho thoát nước mưa.Thoát nước mưa thì có thể đùng cống hộp cống tròn hay mương đều được.Nhưng hiện nay thì người ta thường dùng loại nào để thoát nước mưa.Trong khu đô thị thì em có nên làm mương thoát nươc mưa không ạ.Cô hướng dẫn thì bảo em phải làm mương thoát nước mưa mà em e rằng trong khu đô thị thì ít dùng mương( thường thì khu công nghiệp họ mới dùng phải ko ạ)

Nếu dùng bằng mương thì anh chị nào có thể chỉ cho em cách tính thuỷ lực mương thoát nước mưa và xuất bản vẽ trắc dọc nước mưa bằng mương

Mong các anh chị trả lời sớm giùm em với nha.Nếu có tài liệu gì liên quan

Đồ án em e là khó qua nổi qua.mọi nguwoif giúp em với

chúc vui vẻ!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Địa hình của thị xã xuôi về một phía thuận tiện cho thoát nước mưa.Thoát nước mưa thì có thể đùng cống hộp cống tròn hay mương đều được.Nhưng hiện nay thì người ta thường dùng loại nào để thoát nước mưa.Trong khu đô thị thì em có nên làm mương thoát nươc mưa không ạ.Cô hướng dẫn thì bảo em phải làm mương thoát nước mưa mà em e rằng trong khu đô thị thì ít dùng mương( thường thì khu công nghiệp họ mới dùng phải ko ạ)

Nếu dùng bằng mương thì anh chị nào có thể chỉ cho em cách tính thuỷ lực mương thoát nước mưa và xuất bản vẽ trắc dọc nước mưa bằng mương

Đồ án em e là khó qua nổi qua.mọi nguwoif giúp em vó

chúc vui vẻ!!!!!!!!!!!

tớ là dân Tam Điệp đây, chắc bạn chưa đến Tam Điệp bao giờ đúng không?? Tam Điệp là vùng bán sơn địa nhiều đồi núi, địa hình dốc nên cũng khá thuận tiện cho việc thoát nước mưa. Nhìn chung là hệ thống thoát nước rất tốt, hiếm khi xảy ra hiện tượng ngập lụt, chỉ có mỗi 1 cái không tốt đó là hệ thống cống này hầu hết đổ ra sông, hồ xung quanh gây ô nhiễm. Tam Điệp có 5 phường và 4 xã, theo như tớ quan sát thấy thì ở hầu hết các phường và xã thị hệ thống thoát nước là dùng cống hộp, được xây dựng cũng khá lâu rồi, một số xã phía ngoài sản xuất nông nghiệp trồng lúa và trồng cây ăn quả, cây hằng năm như dứa, lạc tiên, vải,...có hệ thống mương để thoát nuớc .hi, đây là những gì tớ biết, còn cách tính thuỷ lực mương thoát nước thì tớ chịu, không phải dân chuyên mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đồ án em e là khó qua nổi qua.mọi nguwoif giúp em với

chúc vui vẻ!!!!!!!!!!!

Bạn sử dụng cái này xem sao

Link: http://www.mediafire.com/?tev2mqmdjwi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay