Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenduc513

Help: Bản vẽ thực hiện bên Model, khung in bên Layout nhưng ko hiện bên Model???

Các bài được khuyến nghị

Mình thấy đề tài này có nhiều người hỏi rồi, nhưng vẫn chưa trọn vẹn lắm nên mình đăng lên nhờ mọi người chỉ lỗi giúp với:

Mình có 1 bản vẽ (cad 2007) đang yên đang lành vẽ trên Model và triển khai in ấn thì sang bên Layout, cứ qua lại miết vậy rồi tới một lúc qua lại bên Model thì nó ko hiện một cái gì nữa hết, làm đủ cách như zoom, recover, cài lại cad, cài cad cao hơn... nhưng vẫn ko hiện lại bên Model. Mong mọi người fix lỗi giúp mình, Xin cảm ơn

File mình đính kèm ở đây ạ.

https://www.mediafire.com/file/0jc534ynirp71jh/02.Gia_co_TL_dap_dat.dwg/file

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
21 giờ trước, NTHAHT đã nói:

Bạn xem có mất đối tượng nào không nhé!

02.Gia co TL dap dat.dwg

Cảm ơn bạn nhiều, ko mất đối tượng nào bạn à, bạn chỉ mình cách với được ko, vì file gốc mình nặng nên khi gửi lên mình đã xóa bớt đi nhiều rồi, nghĩ gửi lên bản nhẹ để nhờ mọi người xem và hướng dẫn giùm cách làm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, nguyenduc513 đã nói:

Cảm ơn bạn nhiều, ko mất đối tượng nào bạn à, bạn chỉ mình cách với được ko, vì file gốc mình nặng nên khi gửi lên mình đã xóa bớt đi nhiều rồi, nghĩ gửi lên bản nhẹ để nhờ mọi người xem và hướng dẫn giùm cách làm.

Thực ra không phải không nhìn thấy mà nhóm đối tượng của bạn quá bé thôi. Do lỗi nào đó mà mấy cái block thành các điểm rất xa nhau. Sửa lại block lỗi hoặc xóa nó đi nếu không cần thì zoom thấy thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, naturooo đã nói:

Thực ra không phải không nhìn thấy mà nhóm đối tượng của bạn quá bé thôi. Do lỗi nào đó mà mấy cái block thành các điểm rất xa nhau. Sửa lại block lỗi hoặc xóa nó đi nếu không cần thì zoom thấy thôi.

zoom rồi đấy chứ bạn, nhưng cũng có hiện ra đâu, hình như ko phải lỗi như bạn nói đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
40 phút trước, nguyenduc513 đã nói:

zoom rồi đấy chứ bạn, nhưng cũng có hiện ra đâu, hình như ko phải lỗi như bạn nói đâu

Zoom chưa tới nên chưa thấy, Cách zoom:

- Vẽ 1 đoạn thẳng có tâm là 0,0 để biết tọa độ 0,0 nằm ở vị trí nào (bản vẽ của bạn nằm gần mốc này)

- Xóa toàn bộ các đối tượng bên ngoài của điểm mốc tọa độ 0,0

- Sau đó xóa đoạn thẳng vừa vẽ

- Zoom all sẽ thấy

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ trước, nguyenduc513 đã nói:

Qua bên layout vẽ đường xl qua vị trí chi tiết cần zoom. Qua bên model xóa hết mấy block vớ vẩn đi. Mình làm rồi mới nói chứ không nói cho vui với bạn đâu. Không xóa đi thì zoom đến mai cũng chẳng thấy được.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 18/7/2021 tại 09:31, nguyenduc513 đã nói:

Mình có 1 bản vẽ (cad 2007) đang yên đang lành vẽ trên Model và triển khai in ấn thì sang bên Layout, cứ qua lại miết vậy rồi tới một lúc qua lại bên Model thì nó ko hiện một cái gì nữa hết, làm đủ cách như zoom, recover, cài lại cad, cài cad cao hơn... nhưng vẫn ko hiện lại bên Model. Mong mọi người fix lỗi giúp mình, Xin cảm ơn

Tôi xài cad cũng chục năm rồi mà chưa hê thấy có trường hợp qua lại model layout mà xảy ra lỗi như vậy. Nếu zoom all bên model thì góc trái dưới là -3.6e76 và góc phải trên là 3.6e76, zoom xa như vậy chắc phải bao trọn cả trái đất này chư không phải nhỏ!! Cải này là cô tình chứ không phải vô ý (ý tôi là người tạo bản vẽ không muốn bị copy). Cách giải quyết nhanh nhất là dùng lisp thôi, bạn chịu khó gg "tu layout sang model" là ra thôi mà.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo