Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
maianhksn_231

Tiêu chuẩn dùng nước cho khu công cộng

Các bài được khuyến nghị

Cho mình hỏi tiêu chuẩn dùng nước cho các công trình sau đây là bao nhiêu? Dựa theo tiêu chuẩn nào ?

1/ Khu thương mại

2/Khu cao ốc văn phòng

3/Công viên nước

Cám ơn nhiều lắm !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cho mình hỏi tiêu chuẩn dùng nước cho các công trình sau đây là bao nhiêu? Dựa theo tiêu chuẩn nào ?

1/ Khu thương mại

2/Khu cao ốc văn phòng

3/Công viên nước

Cám ơn nhiều lắm !

Cái này mình không nhớ rỏ nhưng bạn có thể tham khảo tiêu chuẩn cấp thoát nước công trình và QCXD 01-2008.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy cái tiêu chuẩn này nhiều lúc cũng phức tạp, bạn làm lâu thì sẽ quen, mình có vài ý sau:

- Nếu là làm quy hoạch chung và quy hoạch chi tiết (1/500-1/2000), bạn có thể dùng kết hợp QCXDVN 01 VÀ TCXDVN 33-2006: cấp nước mạng lưới đường ống và công trình. Ở đây có đầy đủ tiêu chuẩn cho các mục: sinh hoạt, công cộng, dịch vụ, tưới... QCXDVN 01 sẽ có tiêu chuẩn chi tiết hơn đối với 1 số công trình như trường học, công trình công cộng, thương mại.

- Nếu là làm chi tiết công trình, bạn dùng TCXD 4513-1988: cấp nước bên trong.

-Tuy nhiên nếu khi làm quy hoạch chung, bạn vẫn có thể kết hợp dùng tiêu chuẩn cấp nước bên trong công trình để tính lưu lượng tập trung cho 1 số công trình đứng riêng biệt. Ví dụ như bạn làm quy hoạch chi tiết cho một khu resort có hồ bơi, phần nước cho khách du lịch, tưới cỏ bạn lấy theo TCXD 33-2006, đến phần tính lưu lượng nước cho hồ bơi thì bạn lại tra trong TCXD 4513-1988

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1/ Khu thương mại

2/Khu cao ốc văn phòng

3/Công viên nước

Cám ơn nhiều lắm !

Bạn tìm kiếm http://www.google.com.vn/ không thấy thì hỏi chớ trên mạng thiếu gì bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo