Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngoahotanglong5000

Ánh xạ với bản vẽ CAD

Các bài được khuyến nghị

Để hỗ trợ cho việc vẽ mặt cắt, mình hay copy bản vẽ mặt bằng rồi xoay lại theo chiều mặt cắt và gióng xuống để vẽ. Trong khi vẽ mặt cắt, mình có chỉnh sửa trên bản vẽ mặt bằng (bảng copy) thay vì phải xoay lại lần nữa, các bạn chỉ cho mình lệnh gì để link đối tượng trong một bản vẽ (như link text ấy) nếu mình xóa ở hình này thì hình kia cũng bị xóa hay mình vẽ thêm gì đó ở bên này thì bên kia cũng tự động thêm vào.

Mình chưa biết gì về lisp, bạn có tài liệu cho mình xin nha (tiếng việt càng tốt)

Bảng CAD 2008 mình vẫn chưa down được, không hiểu sao cứ down một lúc thì speed = 0 không chạy nữa

Cám ơn các bạn nhiều lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Để hỗ trợ cho việc vẽ mặt cắt, mình hay copy bản vẽ mặt bằng rồi xoay lại theo chiều mặt cắt và gióng xuống để vẽ. Trong khi vẽ mặt cắt, mình có chỉnh sửa trên bản vẽ mặt bằng (bảng copy) thay vì phải xoay lại lần nữa, các bạn chỉ cho mình lệnh gì để link đối tượng trong một bản vẽ (như link text ấy) nếu mình xóa ở hình này thì hình kia cũng bị xóa hay mình vẽ thêm gì đó ở bên này thì bên kia cũng tự động thêm vào.

Mình chưa biết gì về lisp, bạn có tài liệu cho mình xin nha (tiếng việt càng tốt)

Bảng CAD 2008 mình vẫn chưa down được, không hiểu sao cứ down một lúc thì speed = 0 không chạy nữa

Cám ơn các bạn nhiều lắm.

Bạn đã thử block chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Block không tự xoay được, bạn biết cách làm cho nó xuất hiện và xoay lại đúng vị trí không, với lại lỡ mình vẽ một đối tượng như line, pline, rectang, circle ... thì bên kia tự động xuất hiện ... liệu phải làm thế nào, các bạn giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay