Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
letrongdaihp

khi copy đối tượng thì đường kích thước bị thay đổi hết cả

Các bài được khuyến nghị

chào các bạn! mình đang gặp một vấn đề nho nhỏ mong các bạn chỉ giúp đó là: khi mình coppy đối tượng thì đường kích thước bị thay đổi hết cả. mình muốn hỏi các bạn lệnh khoá các đường kích thước như thế nào mà không bị như vậy nữa, hoặc có cách nào giải quyết ko? cám ơn các bạn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các bạn! mình đang gặp một vấn đề nho nhỏ mong các bạn chỉ giúp đó là: khi mình coppy đối tượng thì đường kích thước bị thay đổi hết cả. mình muốn hỏi các bạn lệnh khoá các đường kích thước như thế nào mà không bị như vậy nữa, hoặc có cách nào giải quyết ko? cám ơn các bạn nhiều!

Bạn có thể gõ lệnh DDA và quét tất cả các đường kích thước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể gõ lệnh DDA và quét tất cả các đường kích thước

Lệnh DDA - Dim disassociate - ngắt liên kết dim với object. chỉ có tác dụng với các dim đã có trong bản vẽ. Sau khi dùng lệnh này mà có dim mới thì dim đó lại liên kết với các object đó và cái "lỗi" trên lại xảy ra.

Vào Options\User Preferences bỏ chọn ô Make new dimensions associate, Apply là ok. Option này chỉ có tác dụng với bản cad đang mở. Do vậy nếu cần áp dụng cho tất cả các bản vẽ mới thì phải mở file acad.dwt, tắt option đó đi và save lại với đuôi dwt. OK.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay