Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hvthvthvt

sự khác nhau của revit building,revit structure,revit architecture

Các bài được khuyến nghị

mình vừa mới nghiên cứu về revit nhưng không hiểu sự khác nhau của revit building,revit structure,revit architecture ở đâu,architecture chắc là chuyên cho kiến trúc sư thiết kế kiến trúc,structure là dành cho kỹ sư kết cấu,vậy còn cái món building là gì,chúng khác nhau ở đâu về mặt công dụng,tính năng.mong anh em chỉ giáo giúp.thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình vừa mới nghiên cứu về revit nhưng không hiểu sự khác nhau của revit building,revit structure,revit architecture ở đâu,architecture chắc là chuyên cho kiến trúc sư thiết kế kiến trúc,structure là dành cho kỹ sư kết cấu,vậy còn cái món building là gì,chúng khác nhau ở đâu về mặt công dụng,tính năng.mong anh em chỉ giáo giúp.thanks!

revit building là version trước sau này thì tách ra làm 3: RAC, RST, RMEP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ủa,vậy cái món RMEP là gì zay bạn

Theo bạn thì trong một công trình thì ngoài Kiến trúc, kết cấu thì còn cần đến những gì thì RMEP sẽ lấp vào chổ í

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Revit Building là phiên bản cũ của các họ Revit sau này, các phiên bản mới đã có sự tách biệt ra dành cho các ngành khác nhau như Revit Architecture (kiến trúc), Revit MEP (điện nước), Revit Structure (kết cấu)... tùy theo ngành nghề mà sử dụng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vậy so vói 3dmax thì revít có hay hơn không bạn

3Dmax là phần mềm diễn họa 3D thui, còn Revit là phần mềm thiết kế KT theo công nghệ mới BIM (bạn tự tìm hiểu thêm nha)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo