Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
martin

Hỏi về vẽ đồ thị trong Autocad

Các bài được khuyến nghị

Mình có tập hợp các điểm trên file excel và muốn vẽ cái những điểm này trong autocad thì làm như nào các bác. Lưu ý là chỉ vẽ những điểm , không dùng lệnh line để nối lại thành đường.

Mình đã biết save file .scr rồi dùng script để export vào CAD nhưng cách này phải dùng lệnh line trong file .scr để show lên hình. Không đúng yêu cầu.

Và làm cách nào mình có thể chỉnh tỉ lệ ox oy khác nhau ? chẳng hạn như Ox : 0-1-2-3 ... nhưng Oy: 0-200-400 ...

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có tập hợp các điểm trên file excel và muốn vẽ cái những điểm này trong autocad thì làm như nào các bác. Lưu ý là chỉ vẽ những điểm , không dùng lệnh line để nối lại thành đường.

Mình đã biết save file .scr rồi dùng script để export vào CAD nhưng cách này phải dùng lệnh line trong file .scr để show lên hình. Không đúng yêu cầu.

Và làm cách nào mình có thể chỉnh tỉ lệ ox oy khác nhau ? chẳng hạn như Ox : 0-1-2-3 ... nhưng Oy: 0-200-400 ...

Thanks

Có vấn đề khi sử dụng Exel dán trong autocad 2010, khi click double vào bảng exel để chỉnh sửa thì bảng exel trong autocad 2010 bị đóng băng, dùng rất khó chịu. Pác nào có cao kiến j để giải quyết vấn đề này mong chỉ giáo !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này dùng VBA rất dễ, tuy nhiên bạn cần cho biết cấu trúc file Excel như thế nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo