Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
truongvinhks

Chuyển bản vẽ cad sang Epanet

Các bài được khuyến nghị

có ai giúp mình với .mình muốn chuyeenrtuwfbanr vẽ cad sang epanet mà loay hoay vài mà không làm được cả mấy tháng nay.mình cảm ơn dễn đàn trước.mail của mình là truongvinhks@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
có ai giúp mình với .mình muốn chuyeenrtuwfbanr vẽ cad sang epanet mà loay hoay vài mà không làm được cả mấy tháng nay.mình cảm ơn dễn đàn trước.mail của mình là truongvinhks@gmail.com

Từ bản vẽ cad bạn dùng lệnh EXP để chuyển định dạng file anh(bimap) rồi sang Epanet bạn load file vào epanet là được

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có một lưu ý khi bạn xuất file sang bmp, file thu được chỉ là phần khung view bạn đang thao tác khi xuất file chứ không phải toàn bộ đối tượng bạn chọn, vì vậy khi xuất file bạn nên chỉnh khung view sao cho phần bản vẽ muốn xuất ra nằm trọn trong khung nhìn, và lớn nhất có thể.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có một lưu ý khi bạn xuất file sang bmp, file thu được chỉ là phần khung view bạn đang thao tác khi xuất file chứ không phải toàn bộ đối tượng bạn chọn, vì vậy khi xuất file bạn nên chỉnh khung view sao cho phần bản vẽ muốn xuất ra nằm trọn trong khung nhìn, và lớn nhất có thể.

Trước tiên, bạn cần lưu file cad về dạng DXF. lên GOOGLE download phần mềm EPACAD. sau đấy chạy chương trình. thế là ban xuất file cad sang epanet ngon lảnh rối. bạn thử làm thử xem nhé. có j thắc mắc mình sẽ giải đáp sau. thân chào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Từ bản vẽ cad bạn dùng lệnh EXP để chuyển định dạng file anh(bimap) rồi sang Epanet bạn load file vào epanet là được

Bạn xin bác nguyenhoanh cai lisp chuyen toa độ điểm từ cad vào exel rồi update sang EPA, các số liệu về lưu lượng, đường kính và chiều dài cũng có thể upđate từ Excel sagn được, cách này nhanh lắm, còn cái bài chuyễn từ bimap sang tốn thời gian hơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là tiện ích Cad2Epa viết bằng VB6 anh em down về dùng thử ròi góp ý nha!!!

Có cả video hướng dẫn dùng luôn!!!

Download Cad2Epa ở đây

Download Vi deo hướng dẫn Cad2Epa ở đây

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là tiện ích Cad2Epa viết bằng VB6 anh em down về dùng thử ròi góp ý nha!!!

Có cả video hướng dẫn dùng luôn!!!

Download Cad2Epa ở đây

Download Vi deo hướng dẫn Cad2Epa ở đây

Bác nduyh ơi gửi lại link cho em download với. Link này died rùi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai có thể hướng dẫn xuất từ excel vào cad giúp e dc k, e đang làm đồ án tốt nghiệp chỉnh từng đoạn thì lâu lắm, thầy hôm trước có hướng dẫn nhưng e k đi giờ không biết làm thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo