Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ngoctu868

4 cách chọn quần Shorts nam theo xu hướng năm 2022

Các bài được khuyến nghị

Khi mùa hè đến cũng là lúc quần shorts nam được nhiều bạn lựa chọn xuất hiện trong tủ đồ .

Tuy được nhiều bạn lựa chọn nhưng để tiềm được những chiếc quần ưng ý

và sao cho thật phong cách thì liệu các bạn đã biết ?

Quần shorts nam luôn là những ưu tiên của đấng mày râu mỗi khi mùa hè oi bức lại đến bởi sự thoải mái, năng động, dễ mặc. dễ phối đồ mà quần shorts nam mang lại

Tuy vậy để tìm được một chiếc quần ưng ý cho bản thân thì không phải ai cũng biết cách chọn lựa sao cho phù hợp. Hiểu được vấn đề đó nên HL2T đã tìm hiểu để chia sẻ cho bạn cách mua và lựa chọn. Các bạn cùng khảm khảo nhé.

Chọn quần Shorts nam theo quy tắc “ 3 ngón tay “

Độ dài ngắn của quần rất là quang trọng để mọi người xung quanh chú ý đến chiếc quần của bạn.

Nếu bạn chọn cho mình một chiếc quần quá ngắn nó sẽ khiến cho bạn trở nên lượm thượm, làm cho chiều cao bạn bị giảm xuống .

Do vậy nên việc chọn một chiếc quần đẹp có độ dài phí trên đầu gối và không quá ngắn tới phần đùi.

Để nói rõ hơn về quy tắc 3 ngón tay cơ bản là chúng ta dùng ngón tay và đặc ngang tay giữa ống quần và gối để chọn cho mình một chiếc phù hợp với chiều cao của mình.

Chọn quần Shorts nam theo dáng người

Ngoài việc chọn cho mình những chiếc quần Shorts nam để chơi thể thao

thì quy tắc chọn quần có độ rộng bằng với kích cỡ cơ thể, chỉ khác ở dáng quần.

Nó còn có dáng ôm giúp các chàng trai sở hữu thân hình gầy và nhỏ đẹp hơn. Trong khi đó, quần dáng đứng phù hợp với người đầy đặn. Nếu như kết hợp với quy tắc trên thì bạn dễ dàng chọn được mẫu quần như ý.

Chọn quần Shorts nam theo màu

Về kiểu dáng, màu sắc bạn nên chọn cho mình theo

hai phong cách

đó là phối đồ với những chiếc áo thun đa dạng về màu sắc, họa tiết sọc caro.

Phong cách thứ hai đó là chọn những chiếc quần Shorts nam có màu sắc đậm hoặc nghiêm về một tone màu.

Đây là phong cách giành cho những người đứng tuổi và các bạn trầm tính.

Chọn quần Shorts nam chú ý tới túi quần

Không nên chọn cho mình những chiếc quần có túi hộp tuy quần có túi hộp khi được mặc lên có phong cách mạnh mẽ cá tính nhưng ngược lại quần Shorts nam có túi hợp sẽ phông phù hợp với những bạn không có vóc dáng nó sẽ làm bạn trở nên kém duyên. Vì vậy nên chọn cho mình những chiếc quần có túi quần cơ bản.

Điểm mạnh của chúng là mang lại sự thoải mái khi mặc,

có nhiều màu sắc để bạn dễ dàng lựa chọn.

Dù cho bạn có vóc dáng nào đi nữa thì cũng

đều có thể mặc được những chiếc quần Shorts tôn lên vóc dáng của bạn một cách dễ dàng nhất

Trả lời

Báo Sửa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo